Kichwa cha neno la leo, kutangaza neema. Wakati mtu anakutendea mema ambayo hukustahili, yani hukustahili hata kidogo, ni vigumu kuyaelewa kwa haraka. Huwa inachukua muda kuipokea kama ilivyo. Si kweli? Ndivyo ilivyokuwa Krismasi ile ya kwanza. Hujambo, mimi ni beni Dimet na ninakukaribisha kwenye kipindi hiki cha neno safi na lenye afya. Hebu jaribu kufikiria kana kwamba uliishi karne ile ya kwanza huko Israeli. Bila shaka wewe ni mlalahoi Isitoshe, Warumi walikuwa wameivamia nchi yako, na viongozi wenu wa dini ambao wangewatetea na kuwajali wako wanatafuta maslahi yao wenyewe binafsi tu, mara nyingi wakishirikiana na mkoloni Mrumi. Wee ulikuwa Myahudi, unaishi chini ya sheria ya Mungu, yaani Torati kama wanavyosema, ila hukuishika kikamilifu. Yaani usingeweza kuishika kikamilifu, hata kusema umeivunja ni mara nyingi. Bila wewe kujua, Mungu alikuwa anakamilisha mpango wake kwa ajili ya ulimwengu huu, mpango wa rehema, mpango wake wa wokovu kwa ajili yako, ni mpango uliokuwa umeandaliwa tangu zamani. Anaingiaje ulimwenguni humu? Anatangazaje kusudi lake? Kwa kutumia utukufu wake kuangaria usiku ule, kutangazia kusudi lake kwa wachungaji waliokuwa wanalinda kundi lao. Luka 2 mstari wa kumi hadi kumi na mbili anasema hivi: malaika akawaambia, msiogope kwa kuwa mimi ninawaletea habari njema ya ya furaha kuu itakayokuwa kwa watu wote, maana leo katika mji wa Daudi amezaliwa kwa ajili yetu Mwokozi, ndiye Kristo Bwana. Na hii ndiyo ishara kwenu, mtamkuta mtoto mchanga amevikwa nguo za kitoto, amelala katika hori ya kulia ng'ombe. Mungu anafanyaje ili akutangazie kule kondeni habari ya mpango wake wa wokovu, kwa kukwambia wewe mchungaji kwamba utamkuta wapi? Kwenye hori ya kulia ng'ombe, akivikwa nguo za kitoto. Ndivyo Mungu alivyotangaza neema yake kwako siku ile ya kwanza ya Krismas. Na hili ndilo neno la Mungu, safi na lenye afya kwa ajili yako leo.