Kichwa cha neno la leo: kuelewa neema. Ni jambo zuri sana kuwa na kumbukumbu kumbu ya siku uliyompokea Yesu, na kama umeshampokea Yesu kama mimi, basi hongera sana. Lakini kuelewa kilichotokea kwa upana wake, hilo ni jambo lingine. Sasa au jambo, mimi ni Ben Daimeth, na ninaukaribisha kwenye kipindi hiki cha neno safi na lenye afya. Siku zimezopita kidogo, tumekuwa tukitafakari kuhusu wale wachungaji, namna walivyokuwa wametulia usiku ule, baada ya kazi ngumu ya kuchunga kondoo zao. Ghafla wakatokewa na utukufu unawang'aria pande zote jeshi la mbinguni likimtu likitukuza jina la Bwana na kusema hosana ya! Yaani ni tukio la ajabu, lakini pia tuliona mwitikio wao, wakakimbia ili wapate kumwona Yesu kwenye hori chafu la ng'ombe kama walivyoambiwa na malaika. Waliingia kwenye zizi wakiwa wameishiwa pumzi na kusababisha Mariamu na Yusufu kujiuliza kinachoendelea. Ukisoma kwenye ile Luka 2 mstari wa 17 hadi 19, anasema hivi walipomwona wakatoa habari walioambiwa juu ya huyo mtoto. Wote waliosikia wakastaajabu kwa hayo waliyoambiwa na wachungaji, lakini Mariamu akayaweka maneno hayo yote akiyafikiri moyoni mwake. Hebu fikiria ilivyokuwa, Mariamu amejifungua muda si mrefu, bado ana maumivu na bado anajisafisha, halafu taarifa za ajabu zinakuja walizotangaza malaika. Tayari Mariamu alijua kwamba mtoto wake si wa kawaida, halafu ufunuo huo ulimpa kutafakari mengi sana Mariamu. Maria aliyaweka maneno hayo yote, aliyafikiri mooni mwake. Kukumbatia neema ya Mungu kwako ndani ya Yesu Kristo si kazi ndogo ya dakika tano tu, inachukua maisha yote na hata kama kuendelea, ili mtu aweze kuelewa ukubwa wa neema ya Mungu kwake. Usiache kutafakari mambo hayo, usiache kujaribu kuyaelewa. Na hili ndilo neno la Mungu safi na lenye afya kwa ajili yako leo.