Kichwa cha neno la leo: umshukuru Mungu kwa ajili ya neema. Ni usiku wa kuamkia Krismas. Muda umewadia wa kuwa makini kukumbatia mioyoni mwetu na hata katika fikira zetu ukweli mkubwa sana, ukweli usioelezeka wa neema ya Mungu kwa kila mmoja wetu kupitia mwanawe Yesu Kristo. Haujambo, mimi ni Beni Dimet na ninakukaribisha kwenye kipindi hiki cha neno safi na lenye afya. Kuna kitu kimoja cha msingi kinaweza kuelekeza maisha yako vizuri, ni kumbukumbu kumbu ya mambo muhimu, kwa sababu ni kama vibao vya barabarani vinavyokuongoza katika maisha yako ili vikufikishe panapotakiwa. Ndoa zinavunjika kwa sababu mume na mke wanasahau umuhimu wa wenziwe, wanaangalia tena kibao kile kilichohusu ndoa yao, na kwa hiyo wanaanza kuachana mapema. Hivyo hivyo, hata kama unakiri kwamba una imani ndani ya Yesu, kwamba yeye ndiye jiwe kula pembeni katika msingi wa maisha yako, uhai wako kwa ujumla, bado unaweza kupelekwa mbali naye katika mwenendo wako kama huna kumbukumbu za neema yake kwako, neema isiyoelezeka. Ndiyo maana Krismas ni kipindi muhimu sana, ni muda mzuri wa kusimama, kutulia, kukumbuka na kushukuru kwa ajili ya neema yake kwa vile walivyofanya wale wachungaji, baada ya kumtembelea Yesu katika zizi lile akiwa hurini. Luka 2:20 nasema hivi, wale wachungaji wakarudi huku wanamtukuza Mungu na kumsifu kwa mambo yote walioyasikia na kuyaona, kama walivyoambiwa. Hebu fikiria kama ungekuwa unatembea nao wakitoka kijiji cha Bethlehemu kurudi kwenye mifugo yao, msisimko wao ulikuwaje? Mshangao mkubwa, furaha kuu, walivyotembea kwa ufahari wa wale waliyowashuhudia. Kamwe usisahau kumtukuza Mungu, kumshukuru kwa ajili ya yote aliyokutendea ndani ya mwanawe Yesu Kristo. Na hili ndilo neno la Mungu, safi na lenye afya kwa ajili yako leo.