Kichwa cha neno la leo: achana na yaliyopita. Leo ni siku ya kuamkia mwaka mpya. Desturi ya wengi ni kusherekea usiku wa manane, tukiondokana na mwaka uliopita na kuingia mwaka mpya, sherehe sherehe. Lakini acha nikuulize, je, mtu anawezaje kuacha nyuma mwaka uliopita, au bado unaweza kumtawala Haujambo, mimi ni Beni Dimet na ninaokaribisha kwenye kipindi hiki cha neno safi na lenye afya. Hili ni swali nyeti. Ni mara ngapi tulitazamia mambo bora kwa mwaka mpya, lakini bado mapungufu ya zamani, kushindwa kwetu na hofu tulionayo bado vinatawala fikra zetu na mioyo yetu. Hata nikuulize tena, je, mtu anawezaje kuachana kabisa na yaliyopita? Kwa sababu hilo ndilo Mungu anataka ulifanye. Najua kwamba hujakamilika bado na mapungufu yako, na mimi pia niko hivyo, lakini ruhusu Neno la Mungu lililo hai na linalotenda kazi likuweke huru leo. Waefeso 2 mstari wa kwanza hadi wa tatu nasema hivi, nanyi mlikuwa wafu kwa sababu ya makosa na dhambi zenu ambazo mlizienenda zamani kwa kuifuata kawaida ya ulimwengu huu na kwa kumfuata mfalme wa uwezo wa anga, roho yule atendaye kazi sasa katika wana wa ikuasi, ambaye zamani sisi sote nasi tulienenda kati yao katika tamaa za miili yetu, tulipoyatimiza mapenzi ya mwili na ya nia kwa tabia yetu, watoto wa hasira kama na hao wengine. Cha kuzingatia katika mistari hiyo ni kuona kwamba yale yote yaliyoandikwa kwa wakati uliopita: tulikuwa wafu katika dhambi zetu tulizozitenda sisi sote, hakuna anayekosa. Tuliwahi kufuata tamaa ya mwili kwa asili, tulikuwa watoto wa hasira. Kesho nitakuambia habari njema, habari njema kabisa kuhusu hatima yako. Lakini kwa leo, tukubaliane hiki kimoja. Muda umefika wa kuachana na yaliyopita. Na hili ndilo neno la Mungu safi na lenye afya kwa ajili yako leo.