Kichwa cha neno la leo: msingi imara. Ikiwa uko kama mimi, bila shaka utakuwa umeshakuwa na mipango kwa ajili ya mwaka huu mpya, mambo unayotaka uyatimize, likizo unaotaka kupata, mahusiano unaotaka kuyaboresha, mambo kama hayo. Haujambo, mimi ni Ben Dimet na ninakaribisha kwenye kipindi hiki cha neno safi na lenye afya. Mtu anaweza kupanga kila kitu kupita kiasi, na anaweza kuzembea kwa kupanga kwa kutosha kwa ajili ya mwaka mpya, inategemeana tabia ya mtu. Yote mawili ni makosa. Kupanga kupita kiasi kunaonyesha kiburi fulani, kwamba tunaweza kutabiri mambo yajayo. Kutokupanga pia kunaonyesha uvivu, kwa sababu kuna mambo mengine yako ndani ya uwezo wetu na inapasa tuwajibike. Lakini hata huo upande gani, leo ninataka kukupa andiko linaloweza kukupa msingi uliowekwa kwenye mwamba imara kwa ajili ya maisha yako ya mwaka huu. Mithali sura ya tatu aya ya tano hadi ya nane nasema hivi: mtumaini Bwana kwa moyo wako wote, wala usizitegemea akili zako mwenyewe. Katika njia zako zote, mkiri yeye, naye at yanyosha mapito yako. Usiwe mwenye hekima machoni pako, mche Bwana ukajiepushe na uovu, itakuwa afya mwilini pako na mafuta mifupani mwako. Ukweli ni kwamba kwenye maisha pale tusipoweza kutabiri yatakayotokea, sera ya busara kabisa ni kumtegemea Bwana kwa moyo wako wote, kuliko kutegemea akili zako mwenyewe. Na ukimtanguliza na kumheshimu kwa kumpa nafasi ya kwanza, yeye mwenyewe atajishughulisha na mambo yako na kuhakikisha kwamba mambo yanaenda sawa kama inavyotakiwa. Haijalishi maisha yako yatakuwa na matatizo gani mwaka huu, ukimcha Bwana na kujiepusha na uovu, itakuwa afya mwilini pako na mafuta mifupani mwako. Hili ndilo neno la Mungu, safi na lenye afya kwa ajili yako leo.