Kichwa cha neno la leo: Mungu hawezi kukupungukia. Kuna swala la muhimu tunapaswa kulitafakari mwanzoni mwa mwaka huu ni kupanga bajeti, hususan tukiona namna gharama za kila kitu zinapanda na kubana uchumi wetu. Je, utasimamiaje mapato yako mwaka huu au jambo mimi? Ni Beni Diamond na ninaokaribisha kwenye kipindi hiki cha neno safi na lenye afya. Kuna watu baadhi hawaongozwi na bajeti yoyote wakitumia hela kiholela kama kubahatisha tu. Tajiri mkubwa labda angeweza kufanya hivyo kwa muda fulani, lakini kwa sisi watu wa kawaida, sio busara. Kadri mtu anavyozidi kuona bei zinapanda, mfano ada ya nyumba, yani kodi, pesa kupoteza thamani yake na kadhalika, kweli inaleta wasiwasi wasi, na mtu atasema moyoni mwake lazima nipunguze matumizi. Sasa watu wengi wakianza kubana matumizi, la kwanza wanapunguza sehemu hasa wanazotoa kuwasaidia maskini na kuwezesha kazi ya Mungu. Ni rahisi kuanzia hapo, kwa sababu inaonekana kwamba haitadhuru hali ya maisha yao. Unielewe vizuri, Mungu hatazamii utoe kitu ambacho hauna, lakini pia hatazamii sisi watu wake kujikinga mara moja kwa kupunguza matoleo yetu. Kwa hiyo ukichunguza sasa bajeti ya familia yako, acha nikupe neno la hekima ya Mungu liongoze fikra zako. Mithali sura tatu aya ya tisa na kumi nasema hivi mheshimu Bwana kwa mali yako na kwa malimbuko ya mazao yako yote, ndipo ghala zako zitakapojazwa kwa wingi na mashinikizo yako yatafurika divai mpya. Sijaona kanuni bora kwa kuniongoza katika suala la uchumi kuliko hili. Hata kama tumepitia vipindi vya kutisha kwenye huduma zetu zinazoendeshwa kwa imani tu, wewe na mimi tunajitolea na kutoa kwa ukarimu kwa ajili ya kazi ya Mungu kamwe hatatupungukia. Mungu anawaheshimu wanaomheshimu. Hili ndilo neno la Mungu safi na lenye afya kwa ajili yako leo.