Kichwa cha neno la leo: kupiga hatua kufika kwenye mwamba imara. Kwa kuwa sisi sote ni binadamu, mioyoni mwetu kuna mvutano kila mara, kati ya nia ya kutenda mema na hali ya kushindwa na uovu. Si wewe na mimi tu n -n -n, kila mtu anayekusudia kumfuata Yesu atakumbana na tatizo hilo. Hujambo, mimi ni Ben Daimet na, na ninawakaribisha kwenye kipindi hiki cha neno safi na lenye afya. Huwa kuna mvutano moyoni mwako kati ya mema na mabaya unataka kutenda mema lakini kuna kitu kingine kinakushawishi sana. Na mtu awezi kuendelea kuishi akiwa na moyo uliogawika, hatimaye atapotoshwa akijua hivyo. Mfalme Daudi alitoa dua yake mbele za Mungu kwenye ile Zaburi ya 86, aya ya 11, akisema hivi: ee Bwana, unifundishe njia yako, nitakwenda katika kweli yako, moyo wangu na ufurahi kulicha jina lako. Zamani wakati nilipokuwa jeshini, tulijifunza vita Walisema ni michezo ya vita, ila haikuwa michezo ya kujifurahisha. Ilikuwa kazi ngumu kuigiza mapigano ya aina zote, za hali ya hewa, mvua ya mawe, theluji, jua kali, na kurudiarudia mazoezi yale yale mpaka tufaulu kuya, kuyafanya vizuri. Walimu wetu walitufundisha darasani kwanza nadharia ya kupiga risasi na mabadiliko ya mwendo. Lakini tulichoshwa mno wakati wa mazoezi tukiarudiarudia. Ndo maana ya kufundisha, inaashiria habari ya mpiga mishale akifanya mazoezi kwa kulenga kitu. Mtu anaweza kufundishwa darasani miaka nenda rudi, lakini ustadi wake unaotokana tu na mtu kushika upinde na mishale na kufanya mazoezi muda mrefu. Kwa hiyo tunapomruhusu Mungu kutufundisha njia zake huko kondeni, katika mapambano ya maisha haya, ndipo tunapozoea uenenda katika kweli yake, hatimaye utakuta kwamba moyo wako unaponywa na ule utengano uliokuwemo, na maisha yako yatakuwa maisha ya kulicha jina lake. Hili ndilo neno la Mungu safi na lenye afya kwa ajili yako leo.