Kichwa cha neno la leo: Je, umbali gani mbali, urefu gani? Maisha huwa yana tabia ya kuchokonoa imani ya mtu, yani visiki na vikwazo, majaribu na mivutano, yaani tuseme, matope ya maisha. Hayo yote yanaweza kuondoa macho yetu tusimtazame Yesu tena, bali tuangalie matatizo yaliyoko mbele yetu tu. Haujambo, mimi ni Bani Dimet na ninaokaribisha kwenye kipindi hiki cha neno safi na lenye afya. Bila shaka umeshapitia hayo, sindio? Ni kweli Unafahamu kwamba Mungu alikupenda kiasi cha kumtuma Yesu kufa kwa ajili yako, lakini maisha ni magumu. Kuna wakati tunapambana kabisa, kuna siku tunachoshwa na kazi za kila siku hmm. Kuna wakati tunapata vishawishi vya kutupotosha. Hayo yote yanatukusanyikia kuondoa macho yetu kwenye upendo wa ajabu wa Mungu. Muda umewadia wa kutulia kwanza, turejee tena, tumpe nafasi Mungu Roho Mtakatifu aweze kuvuta macho yetu tumtazame yeye. Zaburi ya mia moja na tatu mstari wa kumi na moja na kumi na mbili nasema: maana mbingu zilivyoinuka juu ya nchi, kadri ile ile rehema zake ni kuu kwa wamchao. Kama mashariki ilivyo mbali na magharibi, ndivyo alivyoweka dhambi zetu mbali nasi. Fadhili za Mungu kwako ni kubwa mno, ni kama mwinuko wa mbingu juu yetu. Kama ungeruka angani na roketi, huwezi kufikia mbingu. Ndivyo fadhili za Mungu zilivyo juu sana, ndivyo uaminifu na fadhili zake zilivyo kwako. Ameweka dhambi zako na udhalimu wako mbaya mbali na wewe. Kiasi gani? Hata ukianza kusafiri kuelekea mashariki na mimi kuelekea magharibi, hatuwezi kukutana nazo. Hata maisha ya kusumbuaje, usipoteze maono ya upendo wa milele Mungu aliyonayo kwa ajili yako kamwe hau gharama inayotisha aliyolipa ili aondoe kabisa dhambi zako. Unapendwa na upendo wa milele, umesamehewa kabisa kabisa kupitia Yesu. Hili ndilo neno la Mungu safi na lenye afya kwa ajili yako leo.