Kichwa cha neno la leo, huruma za baba mzazi. Juzi tulikuwa tumemwalika rafiki yetu wa karibu kuja kula nasi jioni. Kijana wake na mkazana wake walikuwa wanatazamia kuzaa mtoto, lakini katikati ya chakula alipigiwa simu na mke wake akimwambia taarifa za huzuni mno. Hujambo, mimi ni Beny Diamond na ninakukaribisha kwenye kipindi hiki cha neno safi na lenye afya. Sikuweza kusikia yaliyoongelewa, lakini kwa kuangalia sura yake, mara moja nilijua kilichotokea mkazana wake alikuwa ameporomosha mimba, mtoto alipotea yani muda ule ule. Sura yake ilionyesha wazi kilichokuwa mwoni mwake, ilikuwa huruma za baba mzazi kwa ajili ya watoto wake, kwa ajili ya maumivu ya hasara walioipata. Na hata kama tukio lenyewe lilikuwa la huzuni mno, huruma za yule baba ndizo zilizotakiwa zidhihirike kwa kipindi kigumu kile, kwa sababu huruma ya, ya mzazi si ya kugushi. Zaburi ya mia moja na tatu, mstari wa kumi na tatu na kumi na nne inasema hivi, na kama vile baba awahurumiavyo watoto wake ndivyo Bwana awahurumia umiavyo wa mchao, kwa maana yeye anatujua umbo letu na kukumbuka ya kuwa sisi tu mavumbi. Ni rahisi sana katika mapambano ya maisha kusahau ukweli wa huruma za Mungu kwako. Kwa moyo wake mkubwa, kama baba mzazi, anakuonea shauku, anaumia sana kwa ajili yako, anasikia maumivu yote unayopata kana kwamba ameumia yeye, hata kama maumivu yale yanatokana na makosa yako wewe mwenyewe. Kwa maana yeye anajua umbo letu na kumbukumbu ya kuwa sisi ni mavumbi. kwa hiyo Jikuta katikati ya msiba mzito, kumbuka ya kwamba upendo wa Mungu kwako ni kweli halisi. Na hili ndilo neno la Mungu safi na lenye afya kwa ajili yako leo. <muchasimu>