Kichwa cha neno la leo: maisha hayakusudiwa kuwa rahisi. Majaribu huwa na tabia ya kukunyemelea bila wewe kujua, ghafla unajikuta umeangushwa ndani ya dhambi, huku ukijiuliza hayo yametoka wapi? Haujambo, mimi ni Benedamet na ninakukaribisha kwenye kipindi hiki cha neno safi na nenye afya. Kama hayo yamekutokea mara kwa mara basi, nikuambie kwamba hauko peke yako, huwa yanatutokea sisi sote, kwa sababu majaribu hayawezi kulegea, yaani yanazidi kuendelea. Adui ambaye ni Ibilisi hataachi kusumbua. Hayo yalimtokea hata Yesu. Mathayo sura ya nne mstari wa kwanza na wa pili nasema hivi: Yesu alipandishwa na Roho nyikani ili ajaribiwe na ibilisi. Akafunga siku arobaini mchana na usiku, mwisho akaona njaa. Mara tu baada ya ubatizo, Roho Mtakatifu alimshukia katika umbo la njiwa, mbingu zikafunguka na Mungu akatamka, huyu ndiye mwanangu mpendwa wangu ninayependezwa naye. Punde tu Yesu aliongozwa nyikani, Roho akamtoa na kumtupa huko afunge siku arobaini mchana na usiku. Halafu akiwa amelegea sana, ndipo alijaribiwa na Shetani kwa kuwa imemto ka Yesu, kwa nini tunafikiri kwamba sisi hatuwezi kujaribiwa, wewe na mimi? Kwa nini tunashangaa kila wakati jaribu bali inapotuinukia? Hakuna siku hata moja ambayo hutajaribiwa ili utende dhambi. Dhambi iko kazini daima, ikijaribu mtu na kumshawishi, ikitaka kupandikiza uovu maishani mwetu. Tusishangae eh. Hili ndilo neno la Mungu, safi na lenye afya kwa ajili yako leo.