Kichwa cha neno la leo: kurejeshwa katika njia iliyo sahihi. Sasa ni wakati gani Mungu atakuchoka? Ni lini atakwambia, yatosha, sitashughulika tena na wewe? Ni wazo linalotisha ambalo nadhani limewahi kupitia kichwani mwako tena si mara moja. Hujambo, mimi niwe ni Damet na ninakukaribisha kwenye kipindi hiki cha neno safi na nyeyafya. Ukweli ni kwamba wewe na mimi tuna mwelekeo wa kutaka kumpenda, kumheshimu na kumtii Mungu kwa upande mmoja, lakini kwa upande mwingine bado tuna mwelekeo wa kuanguka tena kwenye dhambi ile ile ya zamani. Kama vile mtume Paulo, tunataka kutenda mema, lakini tunashindwa kuyatimiza. Kadri hali hiyo inavyoendelea, ndivyo tunavyozidi kutilia mashaka huruma za Mungu na neema yake pia. bila shaka itafika mahala uvumilivu wa Mungu utaisha, labda umesha katika Petro wa pili sura ya tatu mstari wa nane na wa tisa nasema hivi, lakini wapenzi, msilisahau neno hili kwamba kwa Bwana kwa siku moja ni kama miaka elfu, na miaka elfu ni kama siku moja. Bwana hakawii kuitimiza ahadi yake kama wengine wanavyokudhani kukawia, bali huvumilia kwenu, maana hapendi mtu yoyote apotee, bali wote wafikilie toba. Kwa mtazamo wa milele wa Mungu hakuna utofauti kati ya siku moja na miaka elfu moja tunaweza kuelewa vizuri zaidi habari ya uvumilivu wake. Labda yawezekana Kristo hajarudi, hajakuita, labda ndiyo maana bado anakuvumilia, hataki uangamie. Kama usitilie mashaka huruma za Mungu, wala neema yake kwako na uvumilivu wake. Ukianguka umrudie mara moja, kwa sababu ukiishi maisha yako kwa kujua vizuri kwamba bado huruma zile na neema ile na uvumilivu ule vinaendelea kuwepo kwa ajili yako, basi maelekezwa polepole ufikilie toba, na hili ndilo neno la Mungu safi na lenye afya kwa ajili yako leo.