Kichwa cha neno la leo ukarimu na ushirikiano. Nataka nikuulize wewe, ukisikia neno kanisa, unawaza nini? Ni jengo? Wengi wanafikiri hivyo. Au kanisa ni utaratibu wa ibada unayehudhuria kila Jumapili? Ni taasisi, familia? Au niambie kanisa lina maana gani kwako? na ujambo, mimi ni Beni Dimet na ninakukaribisha kwenye kipindi hiki cha neno safi na lenye afya. Siku hizi mtazamo wa mapokeo ya zamani kuhusu kanisa ni kama yameachwa na wengi. Watu wa Mungu wengine wanapelekwa huku na huko, wengine wanasema kwamba hawataki kuendelea kuigiza tu, wengine watakuambia kwamba waliumizwa vibaya kanisani. Janga la korona limechangia kusambaza waumini <laughs> wewe vipi, kanisa lina maana gani kwako? una mahusiano gani na familia ya wanaomwamini Yesu Kristo. Wakati bado unatafakari maswali hayo kichwani, hebu tuangalie ilivyokuwa katika kanisa la kwanza. Matendo ya Mitume sura ya pili mstari wa arobaini na sita: na siku zote kwa moyo mmoja walidumu ndani ya hekalu, wakimega mkate nyumba kwa nyumba, na kushiriki chakula chao kwa furaha na kwa moyo mweupe. Mara kumi na tatu tunaambiwa ndani ya Agano Jipya kwamba waamini walikusanyika nyumba kwa nyumba, au kwa Kornelio, au kwa Mariamu, au kwa Lidia na nyumbani mwa mlinzi wa gereza na kadhalika. Hata mkusanyikaje, kuna mambo matatu hampaswi kuyasahau kama wafuasi wa Yesu Kristo. Kwanza, muwe na lengo ma alum mnalounganika kwalo, ukiwa na ndugu, yani lengo la kutiana moyo katika imani, lengo la kuambia wengine habari za Yesu. Pili, kuchukua nafasi ya kutosha kukaa pamoja, na tatu, ni muhimu kuchangia chakula mkialikana kula pamoja kwa furaha na moyo mweupe. Ni kweli kukusanyika kama kanisa ni kwa ajili ya kuabudu, ni kwa ajili ya kufundishwa, lakini pia kanisa ni kuondoa unafiki, kukutana kama familia. Na kuwa na malengo, na kuwa na malengo ya pamoja. Na hili ndilo neno la Mungu safi na lenye afya kwa ajili yako leo.