Kichwa cha neno la leo: mpendane ninyi kwa ninyi. Kupenda watu unaopendezwa nao ni rahisi sana, hata kama mahusiano yenu yanaweza kuwa na visiki na vikwazo mara kwa mara, lakini kwa upande mwingine, kupenda watu usiopendezwa nao si rahisi. Mm? niwapende kweli? Kwani ni lazima niwapende? Nafikiri umeshanielewa. Haujambo, mimi ni Beni Dimet na ninaokaribisha kwenye kipindi hiki cha neno safi na lenye afya. Si chini ya mara kumi na tatu Agano Jipya limetuambia tupendane, tena kwa upendo thabiti usio na masharti ni Yesu mwenyewe alituagiza hivyo. Ukisoma kwenye ilo Yohana sura 13 aya 34 na 35, nasema hivi: amri mpya na wapa, mpendane kama vile nilivyowapenda ninyi, nanyi mpendane vivyo hivyo. Hivyo watu watawatambua ya kwamba ninyi mmekuwa wanafunzi wangu mkiwa na upendo ninyi kwa ninyi. Ni kweli, hata Agano la Kale linaongea habari za namna inavyotupasa kutendea watu wengine, lakini Yesu ndiye aliyelikaza zaidi swala hilo, kiasi ambacho analiita amri mpya, hadi akasema kwamba kumpenda Mungu na moyo wako wote na kumpenda jirani kama unavyojipenda ndiyo inajumuisha torati nzima ya Wayahudi na hata maneno ya manabii. Kweli kule kupendana kama Yesu alivyotupenda siku alipokufa kwa ajili ya dhambi zetu yeye. Yeah, anasema hiyo ni dalili ya kwamba mtu ni Mkristo wa kweli: hivyo watu wote watatambua ya kuwa ninyi mmekuwa wanafunzi wangu mkiwa na upendo ninyi kwa ninyi. Hapa hatuna somo la kinadharia, hii inahusu namna mimi na wewe tunavyowapenda wanaotuzunguka. Tunaweza kuwa wavivu kupenda hata wale wanaotupendeza, simuse kufanya ile kazi ngumu ya kuwapendeza wasiotupendeza na kutuchukiza. Amri mpya nawapa, mpendane kama vile nilivyowapenda ninyi, nanyi mpendane vivyo hivyo. Na hili ndilo neno la Mungu safi na lenye afya kwa ajili yako leo.