Kichwa cha neno la leo: rehema na kuchukuliana. Kwa miaka mingi sasa, utaifa ambao ni kama ukabila tu umesababisha matatizo na maumivu mengi, vita na vifo vingi, kuliko tuwezavyo kufikiri. Ni kwa nini? Hujambo, mimi ni Beni Demet na ninakukaribisha kwenye kipindi hiki cha neno safi na lenye afya. Leo ni usiku wa kuadhimisha sikukuu ya nchi mbili zinazotofautiana sana, India wakisherekea siku ya jamhuri, siku waliopata uhuru kama nchi ya kidemokrasia, wakivunja minyororo ya utawala ya ukoloni wa Mwingereza. Australia nao tunasherehekea mwanzo wa taifa letu, tulipoanza upya, tukikumbuka wakati wazungu wa Waingereza walowezi waliposhuka meli kwenye guba ndogo ya Sydney. Sherehe mbili tofauti kabisa, na kwetu Australia imeleta mgogoro, wengine wakiomba kwamba siku hiyo inayoitwa siku ya Australia ifutwe kwa sababu ya wale walowezi wa kizungu, jinsi walivyowatendea jeuri wenyeji waliotangulia kukaa pale tokea zamani. Sasa mtu afanyeje madai hayo jamani? Tena si mgogoro uliopo Australia tu, ni tatizo limetokea duniani kote kwa njia mbalimbali. Kwa hiyo swali bado liko pale pale, tatizo hilo litatatuliwaje? Kwa sababu mtu akichunguza vizuri ataelewa msimamo na mtazamo wa kila pande. Wakolosai sura ya tatu mstari wa kumi na mbili na kumi na tatu inasema hivi: basi kwa kuwa mmekuwa wateule wa Mungu watakatifu wapendwao, jifikeni moyo wa rehema, utu wenu, unyenyekevu, upole, uvumilivu, mkuchukiliana na kusameheana, mtu akiwa na sababu ya kumlaumu mwenzake, kama Bwana alivyowasamehe ninyi, vivyo hivyo na ninyi Huruma, unyenyekevu, rehema, uelewano na msamaha, pale utambulisho wa watu iwe wa utaifa au wa ukabila, basi mstari huo ndio jibu la Mungu. Ndivyo tumevyoagizwa tutende kwenye majira haya ya siasa, yes, ya utambulisho ambayo yameibuka siku hizi: huruma, unyenyekevu, rehema, uelewano na msamaha. Hili ndilo neno la Mungu, safi na lenye afya kwa ajili yako leo.