Leo kudai haki yako kwa maisha yako ya sasa hivi, pamoja na shughuli ulizonazo, ni yapi ambayo unaamini kuwa ni haki yako, yani haki zile za msingi za kibinadamu, au jambo. Mimi ni Beni Dimet na ninakukaribisha kwenye kipindi hiki cha neno safi na lenye afya. Je, ni nani awezaye kupinga haki za uhuru wa fikra, uhuru wa kunena na kukusanyika pamoja, uhuru wa ibada? Lakini siku hizi wapinzani wapo wanaofikiri imani yako ni takataka, wanataka kulazimisha ili tukubaliane nao. Hao ndio wanaopinga uhuru wetu. Hii ndio hali ya ulimwengu wetu leo, watu wanadai kwamba maono yao, imani yao, mienendo yao, vyote vikubaliwe na kupongezwa na watu wote, kwa kusisitiza hali ya kuwa anuwai. Unaona, nikilazimisha ukubaliane nami, na wewe vivyo hivyo, usisite nikubaliane na wewe. Tutaenda wapi, jamani? Nilisoma jambo la busara juzi, kusisitiza upewe haki zako bila kukubali wajibu ulionao si uhuru bali ni tabia ya ujana tu. Kama wewe ni mtu unayemwamini Yesu wajibu wako ni upi? Ukisoma Yohana sura 15 mstari 13, inasema hivi "Hakuna aliye na upendo mwingi kuliko huu wa mtu kutoa uhai wake kwa ajili ya rafiki yake." Kama vile mtume Paulo alivyoandika, Yesu alitoa uhai wake kwa ajili yetu wakati tulipokuwa bado katika dhambi zetu. Mimi ninaona haki moja tu nilionayo kama mfuasi wa Yesu ni kuchukua msalaba wangu na kumfuata, na itanigharimu sana. Hili ndilo neno la Mungu safi na lenye afya kwa ajili yako leo.