Kichwa cha neno la leo: Je, unamwamini nani au unatumaini kitu gani? Kuna kitu kimoja kinachosababisha ni nywe. Kila mara ninaposoma habari ndani ya Biblia, ni mada inayohusu tohara. Ilikuwa masharti kwenye sheria ya Agano la Kale zamani kabla ya dawa ya nusukaputi kutengenezwa. <laughs> Jamani, tohara bila ganzi. Ujambo, yeah. <laughs> Mimi ni Bwenidmet na nakaribisha kwenye kipindi hiki cha neno safi na lenye afya. Kumtahiri mwanamume kulikuwa dalili kwenye mwili wake kwamba yeye ni mmoja wa watu wa Mungu, ilikuwa sharti la sheria chini ya gano linaloita agano la kale, yaani mapatano kati ya Mungu na watu wake. Lakini Kristo alipokuja alitimiza sheria kanuni zile za zamani na masharti ya sheria hazina tena umuhimu kwa yule aliyeamini sadaka Yesu aliyoitoa pale msalabani, ili asamehewe na Mungu. Badala ya kushika amri 613 zilizoandikwa ndani ya Torati, Mwanzo, Kutoka, Walawi, Hesabu na kumbukumbu kumbu. Sasa tumeingia siku za furaha, hususan kwa jamaa kama mimi. Sasa chini ya agano jipya la neema, yote yanahusu mwitikio kwetu kwa yale Yesu aliyotutendea badala ya sisi kushika sheria, kitu ambacho hakuna awezae kushika kikamilifu. Lakini bado kuna watu wanasisitiza kwamba turudie agano la kale. Yafuatayo ni yale Mtume Paulo aliyosema kuhusu watu kama hawa. Wafilipi sura ya tatu mstari wa pili na watatu, anasema hivi: jihadharini na mbwa, jihadharini na watendao mabaya, jihadharini na wajik na wajikatao maana sisi tu tohara tumwabuduo Mungu kwa roho na kuona fahari juu ya Kristo Yesu, wala hatuutumainii mwili. Ni maneno makali kweli anachokilenga hapa ni kuonyesha kwamba ibada ya kweli ni kumwabudu Mungu kwa roho, badala ya kupitia njia za kanuni na masharti. Usitapanya uhuru wako kwa kurudia tena sheria inayojengwa juu ya masharti. Yesu alikuja kukuweka huru, rafiki yangu. Sasa uko chini ya neema yake, hauko tena chini ya sheria. Na hili ndilo neno la Mungu, safi na lenye afya kwa ajili yako leo.