Cha cha neno la leo bure kabisa. Sehemu kubwa katika ukuaji, yaani kuwa mtu mzima kwa kupitia miaka ya ujana, ni kujifunza kutokuwategemea wengine na kuanza kujitegemea wewe mwenyewe, na kwa sehemu ni sahihi, ndivyo inavyotakiwa iwe. Lakini pana mtego. Haujambo, mimi ni Ben Dynamite na ninawakaribisha kwenye kipindi hiki cha neno safi na lenye afya. Watoto wetu walipokuwa watu wazima, ilikuwa furaha sana kwetu kuona namna walivyoanza kuacha kututegemea sisi kama wazazi wao na kuanza kutegemea yale tuliyowafundisha. Hii ni maana ya kujitegemea, sawa kabisa. Sasa mtego uko wapi? Ngoja nikueleze. Mtu akijitathmini kuhusu yale anayoweza kufanya mwenyewe, ni rahisi kuanza kutegemea vipaji na vipawa vyake kuliko kutegemea neema ya Mungu. Sikiliza alivyoeleza Mtume Paulo kwenye Wafilipi sura ya tatu mstari wa nne na hadi wa saba, akasema hivi: walakini mimi ningeweza kutumainia mwili mtu yeyote akijiona kuwa anayo sababu ya kuutumainia mwili, mimi zaidi. Na alitahiriwa siku ya nane, na ni mtu wa taifa la Israeli, wa kabila la Benyamin, Mwebrania wa Waebrania, kwa habari ya kuishika Torati ni Farisayo, kwa habari ya juhudi mwenye kuliudhi kanisa, kwa habari ya haki ipatikanayo kwa sheria sikuwa na hatia. Lakini mambo yale yaliyokuwa faida kwangu naliyahesabu kuwa hasara kwa ajili ya Kristo. Paulo, kusema ukweli, alikuwa mtu wa ajabu. Alifuata kanuni zote za Mungu, na katika kujitegemea kwake alifikiri kwamba amefaulu kumpendeza Mungu hadi siku ile aliyokutana na Yesu. Ndipo alipogundua kwamba ukoo wake pamoja na uwezo wake ulikuwa bure kabisa. Usiwe mtu wa kujitegemea, uwe mtu wa kutegemea neema ya Mungu. Na hili ndilo neno la Mungu safi na lenye afya kwa ajili yako leo.