Kichwa cha neno la leo ninachokitaka ni kimoja tu. Ninataka kujua ni mambo gani muhimu kwako, yani ni kitu gani unakipa kipaumbele kwenye maisha yako ya kila siku? Hujambo, mimi ni Beni Dimet na ninakukaribisha kwenye kipindi hiki cha Neno Safi na Vyenye Afya. Si swali rahisi kujibu, kwa sababu kama Mkristo jibu lako lingekuwa hili, kitu muhimu zaidi ni mahusiano yangu na Yesu. Lakini mara nyingi mambo mengine kama vile kiburi kutamani kusifiwa na watu wengine, vitu ambavyo tunataka kununua au yale ambayo tunataka kuyafanya, mara nyingi yanajitanguliza yana mioyoni mwetu kuliko kile tungechokipa kipaumbele. Tumsikilize mtume Paulo akifafanua mada hiyo, wa Filipi sura ya tatu mstari wa nane hadi wa kumi. Naam, zaidi ya hayo, na yahesabu mambo yote kuwa hasara kwa ajili ya uzuri usio na kiasi wa kumjua Kristo Yesu Bwana wangu ambaye kwa ajili yake nimepata hasara ya mambo yote, tena nionekane katika yeye, nisiwe na haki yangu mwenyewe ipatikanayo kwa sheria, bali ile ipatikanayo kwa imani iliyo katika Kristo, haki ile itokayo kwa Mungu kwa imani, ili nimjue yeye na uwezo wa kufufuka kwake na ushirika wa mateso yake, nikifanikishwa na kufa kwake. Yale mengine yote nitakataka ukiyalinganisha na Kristo. Yani Paulo alikutana na Kristo, Mambo yote yalibadilika kwake. Ninachotaka sasa ni Kristo, nimjue yeye na uwezo uliomfufua uli kutoka mautini, niweze kushiriki mateso yake, nifanane ni naye. Rafiki yangu, muda umewadia wa kukata shauri kabisa, kuhusu kile kitu kimoja unachokitaka kwelikweli kwenye maisha haya, na hili ndilo neno la Mungu safi na lenye afya kwa ajili yako leo.