Kichwa cha neno la leo ni nani aliye mfano kwako wa kuigwa? Sidhani kama kuna mtu asiyetaka kuwa na maisha bora. Kwa bahati ya kufaulu kupata vitu vya dunia, sawa, hayo ni mazuri, lakini kuishi maisha bora hasa inatakiwa mtu abadilishwe ndani. Hujambo, mimi ni Benidemet na ninaokaribisha kwenye kipindi hiki cha neno safi na lenye afya. Ukiangalia nyuma, wiki iliyopita, bila shaka ulikutana na visiki na vikwazo Yaani, mambo yasiyokwenda kama ulivyotazamia, mambo yaliyosababisha mikwaruzano, mambo yaliyokuumiza. Na kama ungepata nafasi ya kurudia wiki ile, bila shaka ungetenda vinginevyo ili yale yasitokee. Na kama tukisema kweli, kila mtu angekiri kwamba na yeye mwenyewe alichangia katika matukio yale yaliyoleta maumivu. Ndiyo maana tukisema maisha bora tunalenga swala la sisi kujifunza zaidi, kubadilika na kushinda madhaifu na mapungufu yetu. Kuna sababu ya msingi kwa nini useremala haufundishwi hasa darasani, bali vijana wanaotamani kuwa seremala wanakuwa fundi stadi kwa muda wa kutosha wakijifunza ule ufundi huku wakiwa kazini. Wanaangalia mafundi wenye uzoefu mkubwa na kuwaiga hadi pale wao wanafaulu kutengeneza vitu kama wao. Kumbe hiyo ndiyo kanuni katika sekta zote za maisha. Hivi ndivyo Mtume Paulo alivyoeleza rafiki zake huko Filipi kwenye Wafilipi sura ya tatu mstari wa kumi na saba akasema, ndugu zangu mnifuate mimi, mkawatazame wao waendao kwa kufuata mfano tuliowapa ninyi. Kwa miaka mingi sasa nikisafiri pamoja na Yesu, mengi kati ya yale niliyojifunza yametokana na mimi kuwa kazini, yani kuangalia wale wanaonizidi hekima, watu imara, kuangalia namna wanavyotembea na Yesu, wakiangalia mwitikio wao wakisongwa na mambo magumu, nikivutiwa na unyenyekevu wao na uchamungu wao. Watu wale tunawaita washauri wazuri, watu wa kuigwa, wana sehemu kubwa kwenye maisha yetu. Hili ndilo neno la Mungu safi na lenye afya kwa ajili yako leo.