Kichwa cha neno la leo: adui wa msalaba. Kuna jambo moja wazazi wanaliogopa sana, ni kwamba wanaogopa mtoto wao wasipotoshwe na rafiki wasiofaa na kufuata watu ambao si mfano mizuri ya kuigwa au jambo. Mimi ni Bendet na ninaukaribisha kwenye kipindi hiki cha neno safi na lenye afya. Je, unafikiri ni mara ngapi Mungu ameona mmoja wa watoto wake akipotoshwa na kuiga mfano wa watu wabaya? Kwa hiyo, acha nikuulize, ni akina nani wamekuwa mfano wa kuigwa? Ni akina nani wanaweza kukushawishi kwa urahisi na kuwaruhusu kuongoza mawazo yako hata mienendo yako? Sasa hili ni swali nyeti. Je, wanastahili kupokea heshima hiyo na kuaminiwa kwa kiwango hicho? Jana tuliongea umuhimu wa kuwa na watu wanaofaa kuwa mfano wa kuigwa maishani mwetu, ili kama wafuasi wa Yesu ambao ni wanafunzi tuweze kuwa wajenzi wake, tukijifunza huku tukiwa kazini. Lakini leo tunaleta tahadhari kwa kuweka wasiofaa kuwa mifano yetu ya kuigwa tumsikilize tena mtume paulo kuhusu hilo kwenye wafilipi sura ya tatu mstari wa kumi na nane na kumi na tisa anasema hivi maana wengi huenenda ambao nimewaambieni mara nyingi habari zao na sasa nawaambia hata kwa machozi kuwa ni adui za msalaba wa kristo mwisho wao ni uharibifu mungu wao ni tumbo utukufu wao huu katika fedheha yao wani yao mambo ya dunia kuna watu wanaojidai kuwa Wakristo, wakiigiza kana kwamba wao ni wafuasi waaminifu wa Kristo, lakini mtu akichunguza matunda ya kazi zao, hata kama wanatumia lugha laini ya kutushawishi, ni dhahiri kwamba si wa kweli. Usifungulie moyo wako watu wasiofaa, usipotoshwe na adui wa msalaba. Na hili ndilo neno la Mungu safi na lenye afya kwa ajili yako leo.