Kichwa cha neno la leo: makadirio ya thamani. Mtu tunayemruhusu kutushawishi katika fikra zetu, hata katika matendo yetu, pamoja na vishawishi vingine, ni habari tusiyofikiria sana katika zama hizi zinazosukumwa na njia za mawasiliano tumezoea kumeza vikorokoro vyote bila hata kufikiria, lakini kuzembea hivyo ni hatari kabisa. Haujambo, mimi ni beni dimet, na ninakukaribisha kwenye kipindi hiki cha neno safi na lenye afya. Ushawishi ni kitu chenye nguvu, kama tulivyoangalia siku hizi chache. Kukubali kushawishika na watu wema ni baraka kubwa, yaani wachamungu wanaokuwa vielelezo vya kuigwa ni kama alama za barabarani zilizowekwa kutuelekeza njia sahihi, lakini tukiruhusu tushawishike na watu wabaya, hatimaye tutaathirika. Tukishawishika na watu binafsi, matangazo ya biashara, mitindo ya kisasa katika jamii, vyama vya siasa, mifumo ya imani inayoshindana, yani kushawishika na wale ambao Mtume Paulo anawaita adui wa msalaba, ni lazima itatuletea madhara. Sasa mtu atawezaje kupambanua kati ya mema na mabaya, washawishi wacha Mungu na washawishi waovu. Sio vigumu, mtu angetumia mfumo wa kukadiria kilicho na thamani kuliko vyote. Wafilipi sura ya 3 mstari wa 20 nasema na hivi, kwa maana sisi wenyeji wetu uko mbinguni, kutoka huko tena tunatazamia mwokozi Bwana Yesu Kristo. Wewe na mimi si wenyeji wa ulimwengu huu, kama vile Yesu alivyosema sisi kama yeye tumo duniani, bali siwa dunia hii. Kama unatatanishwa na upambanuzi huo, mtazame Yesu anayeleta mfumo wa kukadiria kilicho na thamani zaidi, kupima kila kitu kwa kanuni ya mbinguni. Watu, makampuni, makabila waache waseme, lakini sisi kama tunamwita Yesu kuwa Bwana wa maisha yetu, yeye ndiye kanuni yetu, yeye ndiye mtawala tunayemtumia kwa kuwapima hawa wanaotaka kutushawishi. Na kama wanaonekana na upungufu basi achana nao kabisa. Labda ataumia kwanza, lakini kumbuka kwamba unamtazamia Yesu Mwokozi wako arudi. Hii ndiyo ya muhimu kuliko vyote, na hili ndilo neno la Mungu safi na lenye afya kwa ajili yako leo.