Kichwa cha neno la leo: usimwonee haya. Yesu, nadhani umeshaona kwamba inazidi kuwa vigumu kukiri hadharani kama unamwamini Yesu, lakini huyu Yesu ndiye ametuagiza tumtii, ndiye asemaye kwamba haki inabaki kuwa haki na uovu unabaki kuwa uovu. Haujambo, mimi ni Benidemit na ninakukaribisha kwenye kipindi hiki cha neno safi na lenye afya. Ni kweli kabisa imeanza kuwa vigumu. Sehemu ya timu yetu ya huduma hii wanaishi kwenye nchi ambazo makanisa yanachoma moto na wachungaji wanafungwa, wengine wanatendewa vibaya. Katika sehemu zingine za ulimwengu, kama vile hapa ninapoishi, tunabanwa mno. Wanataka tuachane na msimamo wetu, wakidai kwamba umepitwa na wakati, kwamba mtu hawezi kusema hiki na hiki na kile ni kibaya, kwamba mtu hawezi kusema hiki ni haki na kile ni kibaya. Wanapinga habari za Yesu, wanatumia mapambano ya fikra wakijaribu kutafuta mawazo mengine kwa kusababisha jamii iyaonea karaha mambo ya Kristo. Sasa mtu atafanyeje? Si swali la kinadharia tu, ni swali ambalo kila mmoja wetu ni lazima alijibu kwenye dunia hii inayozidi kuchukia Ukristo. Sasa tufanyeje? Tunaweza kujisalimisha na kunyamaza kana kwamba tunakubaliana nao, au, au tunaweza kwa upole na upendo kuwa na msimamo wa kumtetea Kristo na kuwa tayari kulipa gharama. Sikiliza alivyosema Yesu kwenye Luka kumi na mbili mstari wa nane na wa tisa: nami nawaambia kila atakayenikiri mbele ya watu, mwana wa Adamu naye atamkiri yeye mbele ya malaika wa Mungu, na mwenye kunikana mbele za watu, huyo atakanwa mbele ya malaika wa Mungu. Kusimama kidete na kumtetea Kristo itatugarimu, labda kidogo, labda sana, inategemeana. Lakini jipe moyo, usimwonee haya Yesu, na yeye hata kuonea haya hili. Ndilo neno la Mungu safi