Kichwa cha neno la leo, moyo wako umefunguliwa au umefungwa? Kinachochukiza sana kwa kuwa Mkristo ni hatua ya kutubu, kuachana na yale ambayo tunafahamu kuwa ni mabaya. Ndiyo maana watu wengi wanasita kumjia Yesu. Haujambo jambo, mimi ni Beni Dimet, na ninakukaribisha kwenye kipindi hiki cha neno safi na lenye afya. Kinachomwia vigumu mtu kutubu ni, wie radhi kwa neno hili nitakalolitumia <laughs> ni kuto kukubali kwamba amekosea, lakini kiburi chake kinaleta kikwazo. Pia mtu atakuwa ametawaliwa na dhambi yake anayoipendelea, lakini kwa sababu Mungu anatupenda hawezi kuruhusu tuendelee kujidanganya. Yesu hawezi kabisa. Pia aliongea hivi kwenye Ufunuo sura ya tatu mstari wa 19 na na 20. Wote ni wapendao mimi na wakemea na kuwarudi, basi uwe na bidii ukatubu. Tazama nasimama mlangoni na bisha, mtu akisikia sauti yangu na kuufungua mlango nitaingia kwake, nami nitakula pamoja naye na yeye pamoja nami. Yesu anafahamu kwamba tukiendelea na dhambi itatupelekea kwenye mauti ya milele na kwa kuwa anatupenda hujue kabisa kwamba hawezi kuachilia, bali atasababisha mambo yafikie muda wa kufanya maamuzi, yaani, atatukemea na kuturudi hadi pale itakapotulazimu kuchagua kitu kimoja au kingine. Tunaweza kuwa na bidii na kutubu na tunaweza kumpinga hata kama kufanya hivyo haieleweki. Ni kweli ni vigumu sana kutubu, lakini tunaposikia sauti yake, je, tutamfungia mlango mioyoni mwetu? Wewe vipi? Je, umemfungulia mlango au bado umefungwa? Je, utatubu au utakosa kushirikiana naye? Na hili ndilo neno la Mungu safi na lenye afya kwa ajili yako leo.