Kichwa cha neno la leo: uwe na msimamo. Sijui kama utaniruhusu nikuulize swali leo hivi, ni kipi kinasababisha imani yako ndani ya Yesu kumeguka? Ni shida gani au mashaka gani au ni matatizo gani au hofu gani au mahusiano gani ambayo anajaribu kubomoa imani yako au jambo. Mimi ni Beni Daimet na ninawakaribisha kwenye kipindi hiki cha neno safi na lenye afya daima. Mtu hawezi kukosa angalau kitu kimoja cha kumsumbua, si kweli? Kuna wakati mtu anachoshwa sana na kuwa na mashaka, labda imani ndani ya Yesu haileti mabadiliko yoyote maishani mwake, siusa katika maisha ya wanaomzunguka Hofu na mashaka vinaanza kuingia kidogo kidogo. Kuna sababu ninaweza kuitamka wazi, ni kwamba na mimi nimepitia vipindi vigumu kweli. Kuna mapambano katika safari yetu ya imani, na hata kama mtu hapendi kuyasimulia, yapo kabisa. Lakini mtu akiishiwa nguvu na kupoteza matumaini, ataweza kumaliza vizuri safari yake ya imani? Mungu mwenyewe huwa anamwonekania akimpa neno lenye nguvu na kumuhuisha na kumwinua tena. Warumi sura ya 14 mstari wa 7 na wanane 8, nasema hivi, kwa sababu hakuna mtu miongoni mwetu aishie kwa nafsi yake, wala hakuna mtu afae kwa nafsi yake. Kwa maana kama tukiishi twaishi kwa Bwana na kama tukifa twafa kwa Bwana, basi kama tukiishi au kama tukifa tu mali ya Bwana. Mtume Paulo aliyeandika maneno hayo alipitia mapambano ya hatari sana, na kwa uelewa wetu, hatimaye aliuawa kwa ajili ya kutangaza habari za Kristo aliyefufuka. Lakini mapema tu katika huduma yake alifanya maamuzi ya kuweka msimamo kabisa, nikiishi au nikifa, mimi ni mali ya Bwana. Sasa dua ninayokuombea leo ni kwamba neno la Mungu liweze kutia ujasiri usioweza kutikisa ndani ya moyo wako. Ukiishi au ukifa, uwe na msimamo, wewe ni mali ya Bwana. Na hili ndilo neno la Mungu safi na lenye afya kwa ajili yako leo.