cho cha neno la leo: kuthubutu kuwa tofauti na wengine. Yesu aliwaahidi wanafunzi wake mambo mengi. Kuna ahadi moja ambayo sijui kama unaweza kuipokea kwa shangwe na vigelegele, huku ukisema haleluya. Ahadi hiyo ni hii: kama walimudhi yeye, na kweli aliudhiwa, basi na sisi watatuudhi. Haujambo, mimi ni Benny Diamond na ninakukaribisha kwenye kipindi hiki cha neno safi na lenye afya. Labda si dhana ya kukufurahisha, sidhani, lakini ni kweli mahali panapofanana na sehemu ninayoishi, Wakristo wamekuwa na amani miaka ya kutosha. Mahali pengine wameudhiwa vibaya. Haijalishi unaishi wapi au uko katika mazingira gani, tayari mateso yapo au yanakuja hivi karibuni. Hata kama kwa sisi tunaoishi kwenye utulivu, swala so hilo la mateso na kuudhiwa kuongezeka lisingetushangaza kwa sababu si jambo jipya. Kama vile mzee mwenye busara Mtume Paulo alivyomwandikia Timotheo mwanaye kwenye Timotheo apili, tatu, wa pili sura ya tatu mstari wa kumi na mbili na kumi na tatu akasema hivi: naam na wote wapendao kuishi maisha ya utaua katika Kristo Yesu wataudhiwa, lakini watu wabaya na wadanganyaji wataendelea na kuzidi kuwa waovu, wakidanganya na kudanganyika. Ni akina nani watakaoudhiwa? Ni wote wapendao kuishi maisha ya utaua katika Kristo Yesu. Inaonekana kwamba mtu akitaka kujiepusha na mateso aache kujaribu kuishi maisha ya utauwa katika Kristo, yani ajaribu kuwa sawa na wa ulimwengu, asionekane kuwa tofauti. Si ninaweza kuamini Yesu kisirisiri na kuonekana kama watu wengine hadharani? E, ni mbinu ya kukwepa mateso, lakini kama vile Charles Spurgeon alivyosema, itakuwa siku ya huzuni mno kwa ajili ya kanisa na hata kwa ajili ya ulimwengu. Hakutakuwa na utofauti kati ya mtoto wa Mungu na mtoto wa ulimwengu huu. Wewe ni nuru ya ulimwengu, acha kujaribu kufanana na watu wa ulimwengu. Hili ndilo neno la Mungu safi na lenye afya kwa ajili yako leo.