Kichwa cha neno la leo, usijaribu peke yako. Ni wachache sana wanaotambua mzigo mkubwa waliobeba viongozi. Yaani, kuna siku joho la uongozi linakuwa mzigo mzito, maamuzi makubwa ya kufanya, na wakati mwingine huwa ni maamuzi yanayoashiria uzima na kifo au jambo. Mimi ni Beni Daimet na ninakukaribisha kwenye kipindi hiki cha neno safi na lenye afya. Leo tunaendelea na habari za Musa akipambana na fursa iliyowekwa mbele yake na Mungu ili aongoze Israeli kupitia jangwa hadi kuingia nchi ya ahadi. Watu hawa jamani, walinungunika wakamkosoa hata kumwasi Mungu kiasi kwamba Musa kwa hasira ya kutetea haki alivunja mbao zile mbili zenye amri kumi. Kwa hiyo ilibidi Musa apande mlima mara ya pili amwendee Mungu. Musa alijikuta amebanwa sehemu ngumu sana. alitoa dua gani mbele za Mungu? Kutoka 33 aya 13 hadi 16. basi sasa na kuomba ikiwa nimepata neema mbele zako unionyeshe njia zako, nipate kukujua, ili nipate neema mbele zako, ukakumbuka ya kuwa taifa hili ndilo watu wako. Akasema, uso wangu utakwenda pamoja nawe, nami nitakupa raha. Naye akamwambia, uso wako usipokwenda pamoja nami, usituchukue kutoka hapa. Kwa maana itajulikanaje kuwa nimepata neema mbele zako, mimi na watu wako? Sio kwa sababu unakwenda pamoja nasi, hata mimi na watu wako tutengwe na watu wote walio juu ya uso wa nchi. Muhtasari wa ombi la Musa ni upi? Mungu usipoenda nasi, mimi sitoke hapa. Ni dua iliyopata kibali mbele za Mungu. Mungu aliiheshimu kwa kujikumbusha. Mungu anaweka fursa isiyowezekana mbele yako, usithubutu kuifanya peke yako. Na hili ndilo neno la Mungu, safi na lenye afya kwa ajili yako leo.