Kichwa cha neno la leo: kuipinda Injili. Siku hizi mfuasi wa Yesu yeyote anasongwa sana watu, akijaribu kumlazimisha aipindishe imani yake, abadilishe uelewa wake wa injili ya Yesu Kristo, atoke kwenye tafsiri ya zamani wanayosema kwamba ilipitwa na wakati, ili uende sambamba na mfumo wa jamii na maadili ya leo. Kwa kweli nasongwa mno. Haujambo, mimi ni Beni Demet na ninakukaribisha kwenye kipindi hiki cha neno safi na lenye afya. Wakati ule nilipomwamini Yesu nikaamini habari njema kwamba kifo chake kililipa deni la dhambi zangu, kwamba nilishasamehewa kupitia mateso yake, nikapata maisha mapya, uzima wa milele kupitia ufufuo wake. Hayo yote nilielewa sana tena kwa urahisi pia. Mungu alisema ni mema, kwa kweli ni mema, na yale aliyoyasema kuwa maovu yalikuwa maovu, basi hapakuwa na majadiliano. Lakini baada ya muda niligundua kwamba wale ambao hawamwamini Yesu hawakupendezwa na mtazamo wangu wa rahisi. Yaani, kulikuwa na vipengele katika mtazamo wangu ambavyo viliwakwaza mno. Kwa hiyo nilianza kusongwa, ili niafikiane nao kwa swala hili hili linalohusu ukweli, nipindishe injili ili niwapendeze, angalau nikubaliana na dhambi zao. Hmm, lakini kama Yesu mwenyewe alivyoeleza kuhusu watu hawa kwenye Yohana sura ya 3 mstari wa 19 hadi 21, akasema hivi: na hii ndiyo hukumu ya kuwa nuru imekuja ulimwenguni na watu wakapenda giza kuliko nuru, kwa maana matendo yao yalikuwa maovu. Maana kila mtu atendaye mabaya huichukia nuru, wala haji kwenye nuru, matendo yake yasije yakakemewa. Bali yeye aitendaye kweli huja kwenye nuru, ili matendo yake yaonekane wazi, ya kuwa yametendwa katika Mungu. Tafadhali tukubaliane hapo. Yesu walipokaa na wenye dhambi hao, wao ndio waliobadilika, sio yeye. Kwa hiyo usiipindishe ijili, usitie giza kwenye nuru yako. Na hili ndilo neno la Mungu safi na lenye afya kwa ajili yako leo.