Kichwa cha neno la leo, muujiza mkubwa kuliko yote. Hebu fikiria kwamba umeona kikombe cha dhahabu kwenye takataka, unakichukua. Halafu ni kichafu sana, hakipendezi. Hatimaye unaanzia kukisafisha hadi kinang'aa na kuwa dhahabu safi kabisa, yani kinapendeza. Lakini sasa utakitumiaje? Haujambo, mimi ni Ben Diamond na ninakukaribisha kwenye kipindi hiki cha neno safi na lenye afya. Nijibu sasa, kikombe kile utakitumiaje? Utakiweka ndani akabati, ya kabati ya maonyesho ili kiendelee kuwa kisafi na kibaki katika hali ya usalama. Lakini Mungu yeye yon... atakitumiaje? Tayari tumeshajua jibu la swali letu, kwa sababu tunafahamu yale aliyotufanyia ali wewe na mimi baada ya kutuona kwenye jalala na kutusafisha, anatutupa pale pale, pale alipotuona mwanzoni. Hii ni kweli, mwinjilisi wa karne ya ishirini aitwaye Leonard Ravenhill akiwa mwandishi alisema hivi: muujiza mkubwa kuliko yote ambayo Mungu angefanya leo ni kumchukua mtu asiye mtakatifu na kumfanya kuwa mtakatifu, halafu baadaye amrudishe tena pale pale kwenye ulimwengu mchafu na kumlinda ili asichafuke. Yaani mpango wa Mungu daima ulikuwa ni kukuokoa, kubadilisha maisha yako, kukutakasa uwe safi, halafu akurudishe pale pale katika machafuko ya dunia hii hii, ili akutumie uweze kumtoa mwingine atoke kwenye uchafu ato kwenye uchafu wake. Lakini kuna hatari wakati unarudishwa pale, ni rahisi kupoteza mng'ao wako, licha ya kuwa mtakatifu kwa ndani, na hatimaye utarudi kufanana nao kwa nje. Kwa hiyo leo nakupa neno la tahadhari kwenye Petro wa kwanza sura ya kwanza mstari wa kumi na tano na kumi na sita bali kama yeye aliyewaita alivyo mtakatifu, ninyi nanyi iweni watakatifu katika mwenendo wenu wote, kwa maana imeandikwa, mtakuwa watakatifu kwa kuwa mimi ni mtakatifu. Usikubali dhambi ya ulimwengu huu ukuchafue, tena ubaki kuwa mtakatifu kwa maana Bwana Mungu wako ni mtakatifu. Na hili ndilo neno la Mungu safi na lenye afya kwa ajili yako leo.