Kichwa cha neno la leo ni kitafakari. Nina swali kwako kwa leo, ni mara ngapi unatafakari namna unavyoishi? Ni mara ngapi unatafakari mwitikio wako dhidi ya mazingira mbalimbali na vichangamsho, vikiwa vizuri au vibaya, ambavyo unakutana navyo maishani? Haujambo, mimi ni Beni Daimet na ninakukaribisha kwenye kipindi hiki cha neno safi na lenye afya. Ni maswali muhimu sana, kwa sababu ukiamka kila siku ukiwa na mwitikio ule ule dhidi ya matukio aidha yawe mema au mabaya, basi hakuna yatakayobadilika. Kama tunafikiri kwamba mambo hayawezi kuboreka watu wengine wasipobadilika au mazingira yabadilike kwanza, ni kwamba tutasubiriwee kwa sababu inawezekana hakuna kitakachobadilika hasa. Jibu linatoka wapi? Zaburi ya 119 aya ya 56 nasema hivi: nalizitafakari njia zangu, na miguu yangu nazielekezea shuhuda zako, nalifanya haraka wala sikukawia kuyatii maagizo yako. Hata nirudie swali langu la awali, je, ni mara ngapi natafakari njia zako? Kwa sababu kila ninapofungua kitabu kizuri, yani Biblia, na kusoma ndani ya neno la Mungu, yeye anasababisha nitafakari njia zangu, anamurika nuru yake, utukufu wake, uweza wake, upendo wake, furaha yake na amani yake ndani ya kila kona ya moyo wangu. Nikitikiswa hivyo, ninapata shauku kubwa moyoni mwangu ya kumheshimu, kumtii na kuelekeza miguu yangu kwenye shuhuda zake. Yani tendo la kusoma Biblia kila siku na kumsikiliza Mungu na kutafakari njia zangu kwenye nuru ya neno lake yananiwahisha kutii maagizo yake. Ndivyo inavyotakiwa. Ndiyo njia ambayo Mungu anaitumia kwa kutubadilisha. Ndivyo anavyobadilisha maisha yetu, ndivyo mambo yanavyoweza kuwa bora, hata kama watu wengine hawabadiliki wala mazingira yetu hayabadiliki. Na hili ndilo neno la Mungu safi na lenye afya kwa ajili yako leo.