Cha neno la leo kutafakari. Kwanza, ni ajabu namna moyo wa mtu unavyokuwa wakati mwingine. Hali halisi ya jambo fulani iko wazi machoni pake, lakini akili zake zinashindwa kupokea. Mtu anapoirudia tena mara ya pili au mara ya tatu, hapo ndipo unapoweza kuelewa. Nafikiri umeshajiuliza ni kwa nini sikuelewa mwanzoni. Hujambo, mimi ni Beny Diamond na ninaukaribisha kwenye kipindi hiki cha neno safi na navnav ninapenda sana kuchemsha bongo kwa kutatua fumbo la maneno kwenye jedwali. Kwa mimi ambaye kazi yangu ni kutunga maneno, na ajabu hiyo ya kutokuona kilicho kilichodhahiri mara ya kwanza huwa inanitokea mara tena na tena katika mchezo huo. Mfano, jina la chombo kiendacho angani chenye herufu saba, nimeshapata herufu ya tatu p na herufu ya tano, u lakini naliangalia nikashindwa kuliona. Je, kuna vyombo aina ngapi vinavyoruka angani baada ya nusu saa narudia kwenye jedwali kwa lugha yetu ya kiingereza ni kapso yaani chombo kidogo cha kupeleka wanaanga ndivyo akili zetu zinavyotumika mara nyingi safari ya kwanza tunashindwa kugundua ndio sababu mzee mwenye busara mfalme suleiman alitamka hivi kwenye methali sura ya pili aya ya kwanza hadi ya tano mwanangu kama ukiyakubali maneno yangu na kuyaweka akiba maagizo yangu, kama ukatega sikio lako kusikia hekima, ukauelekeza moyo wako upate kufahamu, naam, ukiita busara na kupaza sauti yako upate kufahamu, ukiutafuta kama feidha na kuutafutia kama hazina iliyositirika, ndipo utakapofahamu kumcha Bwana na kupata kumjua Mungu. Angalia vitenzi katika mistari hiyo: kutega sikio, kukumbuka, kusikiliza, kujitahidi kuelewa, kuita paza sauti, kutafuta, kutafutia. Mambo ya Mungu ni dhahiri, mambo ambayo yanaweza kubadilisha maisha ya mtu yako machoni pako, lakini kuna wakati inabidi uyarudie tena na kuyachimba zaidi, ili upate kuyelewa vizuri. Hili ndilo neno la Mungu safi na lenye afya kwa ajili yako leo.