Kichwa cha neno la leo: Laiti. Kujuta ni hisia ambayo hakuna mtu anayependa kuisikia, lakini kumbe tunaifahamu vizuri. Si kwamba tumelisoma neno majuto mm -mm. Kujuta ni hisia ambayo hakuna mtu anayependa kuisikia, lakini kumbe tunaifahamu vizuri. Si kwamba tumelisoma neno majuto kwenye kamusi, bali ni kwa sababu sisi sote tumewahi kujutia kitu fulani tulichokifanya. Haujambo, mimi ni Beni Demet na ninakukaribisha kwenye kipindi hiki cha neno safi na lenye afya. Laiti nisingesema hivyo, laiti nisingefanya hivyo, laiti nisingekumbuka hayo. Ndiyo majuto. Jaribu angalau kufikiria majuto waliokuwa nayo Waisraeli wakati wamehukumiwa miaka sabini kukaa hali ya wafungwa huko Babeli kwa sababu wamemwacha Mungu na kuabudu sanamu. Kwa hiyo Mungu aliwaruhusu Wababeli kubomoa Yerusalemu mpaka misingi, wakateka watu wake na kuwapeleka wawe watumwa wao. Sasa Mungu alipoanza mipango ya kuwaweka huru na kuwarejesha kwenye nchi ya ahadi ilibidi e, awakumbushe hivi kwenye Isaya 48 mstari wa 17 na 18 Bwana mkombozi wako mtakatifu wa Israeli asema hivi: mimi ni Bwana Mungu wako, ni kufundishaye ili upate faida, ni kuongozaye kwa njia ikupasayo kuifuata. Laiti ungalisikiliza amri zangu, ndipo amani yako ingalikuwa kama mto wa maji, na haki yako kama mawimbi ya bahari. Laiti laiti wangalimtii Mungu. Ndiyo haya, ndilo neno lake la kutuonya leo mimi na wewe. Katika kutii kuna baraka, fadhili za Mungu zikitufuata popote tuendapo. Pia kuna matokeo ya kuasi. Usijikute tena katika hali hiyo ya majuto, ukisema laiti ni ngali umtii Mungu. Na hili ndilo neno la Mungu safi na lenye afya kwa ajili yako leo.