Kichwa cha neno la leo: kukopesha bila kutumaini malipo zamani. Hizi kanuni iliyopo ikiwekwa, hela kwa miradi fulani, unatazamia kupata faida. Huu ndio mfumo unaoendesha uchumi wa dunia hii. Ninapokukopesha hela, hatimaye utanilipa pamoja na riba kutokana na makubaliano. Hujambo, mimi ni Beni Dimet na ninakukaribisha kwenye kipindi hiki cha neno safi na lenye afya. Kwa swala la uchumi, mapatano kama hayo si mabaya, lakini inakuwaje sasa kwa swala la mahusiano kati ya watu? Mfano, ukimsaidia mtu kupanda ngazi kazini au kumsaidia kwa njia nyingine, wewe unatazamia kulipaje? ni kawaida ya kuwa na mtazamo kama huo, lakini Yesu alikuja na kuweka kanuni tofauti kabisa. Kwenye Luka sura ya sita mstari 35 anasema hivi: bali wapendeni adui zenu, tendeni mema na kukopesha, msitumaini kupata malipo, na thawabu yenu itakuwa nyingi, nanyi mtakuwa wana wa aliye juu, kwa kuwa yeye ni mwema kwa wasiomshukuru na waovu. Kumpenda adui na kumtendea mema ni kanuni ya ajabu, lakini anaongeza agizo linalobomoa kanuni ya msingi ya uchumi na hata ya mahusiano yetu: tusitazamia malipo wakati tunawekeza. Ukifanya hivyo, thawabu yenu itakuwa nyingi, nanyi mtakuwa wana wa aliye juu. Ni jambo jema tunapowekeza kwa kumsaidia mtu kwa siri, Mungu ametuandalia baraka isiyotazamiwa mbeleni kidogo. Ukifanya hivyo, thawabu yenu itakuwa nyingi. Na hili ndilo neno la Mungu safi na lenye afya kwa ajili yako leo.