Kichwa cha neno la leo: samehe bila kuadhibu. Kuna njia nyingi sana ya kuonyesha upendo kwa watu wanaotuzunguka. Ni kipaumbele kwenye ajenda yake Mungu kwa ajili ya maisha yako na maisha yangu. Mtu atafanya nini wakati mahusiano fulani yameshavunjika? Haujambo, mimi ni Beni Dimet na ninakukaribisha kwenye kipindi hiki cha neno safi na lenye afya. Ni swali linalokusumbua, si kweli? Fikiria juu ya mahusiano uliokuwa nayo ambayo leo hii yameshaharibika kabisa. Jaribu kukumbuka kidogo sura ya mtu ile mliyekorofishana na alikuwa mtu wa karibu. Ninaumiza zaidi, sindio? Kwa moyo wangu wote, ninajua kwamba Mungu anataka kukuweka huru na hisia zile mbaya, hofu, hasira na hali ya kutokusamehe inayokulemea. Sikiliza sasa Wakolosai sura ya 3, mstari wa 13 na 14, nasema hivi mkichukuliana na kusameheana mtu akiwa na sababu ya kumlaumu mwenzake, kama Bwana alivyowasamehe ninyi, vivyo na ninyi. Zaidi ya hayo yote, jivikeni upendo, ndiyo kifungo cha ukamilifu. Msamaha ni funguo inayoweza kukuweka huru. Pia madhaifu sehemu kubwa au ndogo kwa binadamu wote. Sasa mtu akitoka kwenye hali ile ya uchu na kumwona kuwa binadamu mwenzake aliyekosea, kidogo kidogo hasira itapungua na kumfungulia njia ya kumsamehe. Labda utaniuliza kwa nini nifanye hivyo? Ni kwa sababu Bwana amekusamehe na ilimgarimu uhai wake. Kwa hiyo, mchukuliane na kusameheana, mtu akiwa na sababu ya kumlaumu mwenzake, kama Bwana alivyowasamehe ninyi, vivyo na ninyi. Hili ndilo neno la Mungu safi na lenye afya kwa ajili yako leo.