Kichwa cha neno la leo: furahia mambo bila kunungunika. Kwa asilimia kubwa, mambo ya umuhimu katika maisha yako yanaendelea shwari: mahusiano na watu wengine, afya yako, uchumi. Lakini kuna kile kitu kimoja ambacho bado kinasumbua sana. Haujambo, mimi ni Beni Daimet, na ninakukaribisha kwenye kipindi hiki cha neno safi ndani afya Tunataka kulalamika na kunung'unika na kunung'unikia kile kitu kimoja kana kwamba hatuoni mambo mengine yote ambayo yanaendelea vizuri maishani mwetu. Kwa nini tunafanya hivyo? Nafikiri tabia ya mwanadamu ndivyo ilivyo. Tunaweza kushtuka tukimwangalia Yesu na kugundua kwamba hakuwahi kunung'unika hata siku moja. Je, umeshawahi kusoma maneno ya manung'uniko yaliyotoka mdomoni mwake hata mara moja? Hamna hata wakati ule aliposalitiwa na Yuda na kuhukumiwa akapigwa na kudhihakiwa na hatimaye kugongelewa na misumari kwenye msalaba, hakutamka hata neno moja la manunguniko. Wafilipi sula ya pili mstari wa 14 na 15 unasema hivi: yatendeni mambo yote pasipo manunguniko wala mashindano, mpate kuwa wana wa Mungu wasio na lawama wala udanganyifu, wasio na ila kati ya kizazi chenye ukaidi kilichopotoka, ambao kati ya hao mnaonekana kuwa kama mianga katika ulimwengu. Kwa mistari hiyo, Mungu anatuambia tufanye mambo mangapi pasipo manunguniko wala mashindano, mambo yote. Kwa nini sasa tutende yote bila manunguniko? Tupate kuwa wana wa Mungu wasio na lawama wala udanganyifu, wasio na ila. Leo hii tupate maono kwa pamoja, haijalishi mambo yangekuwia vigumu kiasi gani. Acha kulalamika, acha kunungunika, acha mashindano ya maneno, songa mbele tu. Na hili ndilo neno la Mungu safi na lenye afya kwa ajili yako leo.