Kichwa cha neno la leo: Jibu bila ugomvi. Kuwafanyia mzaha viongozi wa siasa imekuwa burudani kwa watu wengi katika jamii. Wengine wangesema labda kwamba wanasiasa wanastahili kutendewa hivyo. a jambo mimi ni Nakaribisha kwenye kipindi hiki cha neno safi na lenye afya. Acha niulize, ni haki kuwakosoa viongozi? Kwa watu wanaoishi katika nchi za kidemokrasia ni rahisi kufanya hivyo hadharani. Kwa wengine wanaoishi chini ya mifumo mingine ya siasa, hii manunguniko yatakuwa ya chini kwa chini tu. Lakini hata kama malalamiko ni ya moyoni tu, bado anaweza kumwathiri mtu kama vile kansa inavyomaliza viungo mwilini. Zamani kwenye karne ya kwanza baada ya Kristo, Wakristo walipata mateso makali. Halafu katika mazingira yale magumu waliambiwa neno hili lililotoka kwa Mungu. Tito sura ya tatu mstari wa kwanza na wapili: wakumbushe watu kunyenyekea kwa wenye uwezo na mamlaka, na kutii na kuwa tayari kwa kila kazi njema, wasimtukane mtu yeyote, wasiwe wagomvi, wawe wema, wakionyesha upole wote kwa watu wote. Hakuna serikali hata moja duniani ambayo daima itakayotunga sheria, lazima zitaonekana kwamba zina mapungufu. Kwa hiyo Tusome tena maandiko hayo na kuyatafakari. Wakumbushe, wakumbusha watu kunyenyekea kwa wenye uwezo na mamlaka na kutii na kuwa tayari kwa kila kazi njema, wasimtukane mtu yoyote, wasiwe wagomvi, wawe wema, wakionyesha upole wote kwa watu wote. Na hili ndilo neno la Mungu, safi na lenye afya kwa ajili yako leo.