Kichwa cha neno la leo kilele cha barafu. Mafanikio ni neno ambalo sisi sote tungependa kulikumbatia. Je, kuna mtu asiyetaka kufaulu au kufanikisha jambo ambalo amekusudia kulifanya? Lakini hata kama mafanikio yana vishawishi vyake, bado ni dhana yenye uchangamfu au jambo? Mimi ni Beni Dimet na ninaukaribisha kwenye kipindi hiki cha neno safi na lenye afya. Usinielewe vibaya, siseme mafanikio ni mabaya, lakini kwa upande mmoja, mtu anaweza kujitahidi kupata mafanikio katika mambo yasiyofaa au kwa kwa makusudi potofu au kwa njia isiyo halali. Hii ndiyo ili a tabia yangu zamani kwa sehemu ya kwanza ya maisha yangu, na nisingeweza kumshauri mtu aifuate hata kidogo. Lakini kwa upande wa pili ni jambo jema kujitoa na kumtumikia Bwana kwa nguvu zote, kutii wito wake na kujitahidi kabisa chini ya mkono wake na kwa nguvu zake ili kututimize mpango wake kwa ajili ya utukufu wake. Watwaeni manabii wa Agano la Kale wawe mfano, akina Isaya, Ezekieli, Ayubu na wengine ni rahisi mtu kufikiri kwamba walifanikiwa katika huduma yao. Lakini subiri kwanza, tuangalie vizuri kama hiyo ni kweli. Kwenye Yakobo sura ya tano mstari wa kumi na kumi na moja ndugu watoaeni manabii walionena kwa jina la Bwana wawe mfano wa kustahimili mabaya na wa uvumilivu. Angalieni, Twawaita heri wao wasiosubiri. Mmesikia habari ya subira yake Ayubu, mmeuona mwisho wa Bwana, ya kwamba Bwana ni mwingi wa rehema, mwenye huruma. Nina maana mafanikio yetu, wengine wanaona kama ni kelele tu, kama barafu inayoelea baharini. Sehemu yake kubwa inabaki chini ya maji, na mtu anaona kelele tu, na chini ya mafanikio yetu watu hawaoni kazi ngumu tuliyoifanya, ustahimili, kukesha, kukataliwa, kujitolea, nidhamu, kukosolewa, mashaka, kufeli. Yaani hayo yote tuliyapitia ili tufanikishe lengo letu. Mafanikio katika ufalme wa Mungu yanatakiwa yapitie hayo yote lakini, kumbuka, magumu hayo yote yanatudhihirishia kwamba Bwana ni mwingi wa rehema, mwenye huruma. Na hili ndilo neno la Mungu safi na lenye afya kwa ajili yako leo.