kichwa cha neno la leo usitende kwa hasira acha nikuulize ni ni kipi kinasababisha hasira yako ipande mara kwa mara na tunapokuja juu adrenalin inazidi kuzunguka ndani ya mishipa yetu ya damu haujambo mimi ni Beni Dimet na ninakukaribisha kwenye kipindi hiki cha neno safi na lenye afya labda wewe ni mmoja wa watu wenye bahati ya kuwa na asili ya upole kwa hiyo swala la hasira halikusumbui kama uko hivyo basi mungu akubariki lakini mimi binafsi niko tofauti. Nilizaliwa nikiwa na hisia kali kwenye damu yangu ya kutenganisha haki na bis... na yasiyo haki. Sasa mtu anapovuka mipaka na kutenda yasiyo haki, kusema ukweli, mara moja ghadhabu huwa inapanda ndani yangu. Zoezi la kudhibiti hasira yangu ni changamoto kweli. Labda umesikia wanavyosema eti ukikasirika hesabu kwanza moja hadi kumi kabla ya kuitikia <laughs> lakini kama vile binti mmoja aitwaye Lucy alivyosema Ukihesabu moja hadi kumi, umeshadhamiria kutenda jeuri. Hata kama una tabia gani, utafanyaje pale mtu anapokuchokoza vibaya? Zaburi ya 37 aya 8 nasema hivi: ukomeshe hasira, uache ghadhabu, usikasirike, mwisho wake ni kutenda mabaya. Katika mstari huu mfupi kuna vitenzi vitatu vyepesi, lakini vyenye nguvu, maneno yanayoashiria utendaji. Kukomesha hasira ni kulegeza na kuachilia. Nadhani huo ndio mfumo wa kuhesabu kwanza moja hadi kumi. Pili, ni kuachana yanayoendana na, yani, na gadhabu na hasira yako. Kuacha kabisa nia ya kujiripiza kisasi, maana yake ni kuondoka pale. Mwisho, usikasirike kwa sababu kwa maneno mengine usiache asira iendelee kuwaka chini chini. Ukiiruhusu mateko yake ni kutenda mabaya. Yamkini ukusikia vizuri, kwa hiyo nitarudia mstari. Ukomeshe asira, uache gadhabu, usikasirike, mwisho wake ni kutenda mabaya. Na hili ndilo neno la Mungu safi na lenye afya kwa ajili yako leo.