Kichwa cha neno la leo: jua ukweli uko wapi? Lakini kumbe ukweli unaweza kuleta hatari kama ukitumiwa vibaya, kama vile kisu kikali kinavyoweza kuua endapo kikitumiwa kwa hasira. Ndivyo ilivyo injili ya Yesu. Sasa swali ni hili, unaitumiaje? Haujambo, mimi ni Beni Damit na ninakukaribisha kwenye kipindi hiki cha neno safi na lenye afya. Profesa maarufu wa saikolojia kutoka Canada aitwaye Jordan Peterson, yeye ni mtu anayepinga fikra za watu. Haijalishi unamchukuliaje, yeye bado anasema kwamba itikadi huwa inawekwa badala ya elimu ya kweli. Kwa hiyo ni hatari sana pale watu wenye itikadi wanapoingia madarakani, kwa sababu mtazamo wa kufikiri kwamba mimi nimeshajua kila kitu hauwezi kukabiliana na changamoto za maisha haya. Hasa kuna hatari kwa yule anayemwamini Yesu, anayejua ukweli wa Injili ya Kristo; anaweza kubadilisha amali ya upendo iliyo katika imani ndani ya Yesu kuwa itikadi. Hatari ni kwamba sisi tunakuwa wenye itikadi, tukiwapiga watu kwa kutumia kweli. Sisi sote tumeshuhudia namna itikadi ina inafukuza watu wengi wasije kwa Yesu. Maisha ni mchanganyiko wa changamoto nyingi sana, watu wakitawaliwa na dawa za kulevya, wengine kutengwa na jamii, mazingira magumu yasiyoelezeka. Kwa hiyo nadhani muda umewadia, nisemeje, ni muda mwafaka wa kusikiliza neno linalotoka kwa mfadhili wetu mkuu. Yohana wa kwanza sura ya nne mstari wa saba na wa nane nasema hivi wapenzi, na mpendane, kwa sababu upendo unatoka kwa Mungu na kila apendaye amezaliwa na Mungu naye anamjua Mungu yeye penda hakumjua Mungu kwa maana Mungu ni pendo. Mimi binafsi nilijikuta katika hali ngumu mno. Si Wakristo walionichapa kwa kutumia ukweli ambao kwa huo walinivuta kwa Yesu, la, bali kilichonivuta ni upendo wa Kristo. Yeye asiyependa hakumjua Mungu, kwa maana Mungu ni pendo. Na hili ndilo neno la Mungu safi na lenye afya kwa ajili yako leo.