Kichwa cha neno la leo unifundishe. Ni kama kuna aina mbili za watu duniani: kuna wenye mioyo inayofundishika na kuna wenye mioyo isiyofundishika. Kuna watu wako tayari kukiri makosa yao na kujifunza kwayo, ili waweze kuboresha maisha yao na kuna wale wanaoshindwa kujifunza lolote au jambo. Mimi ni Beni Dimet na ninaokaribisha kwenye kipindi hiki cha neno safi na lenye afya. Utaniruhusu nikuulize, wewe ni mtu wa aina gani? Usijibu haraka, tafakari kwanza. Usidanganyike kwa sababu moyo wa mwanadamu huwa na tabia ya kujidanganya. Hebu jaribu kukumbuka mgogoro uliowahi kuwa na mtu mwingine hivi karibuni. Hatimaye ulikubali kwamba kwa sehemu ghasia hii umeileta mwenyewe, au ulimshutumu yule mwingine tu? Je, ulimwomba Mungu akuonyeshe namna ya kusamehe, jinsi ya kufanya ili usitokee tena, au ulifunika tu tukio lote ili uweze kupigana naye tena siku nyingine? Maswali hayo ni changamoto, sindio? Sasa wakati unatafakari hayo, sikiliza alivyoomba mtumishi mwingine wa Mungu aliye hai, akipambana na changamoto kama hizo kwenye Zaburi ya 143 aya ya 10: unifundishe kuyatenda mapenzi yako, kwa maana ndiwe Mungu wangu, Roho yako mwema aniongoze kwenye nchi sawa. Huyu ni mfalme Daudi, aliwindwa na adui yake aliyepondwa hadi chini na kulazimishwa akae gizani kama vile waliokufa zamani. Angalia mstari wa tatu wa Zaburi hii aliombaje? seta adui yangu umwangamize e Mungu? Wala alikuwa mwenye busara, kwa hiyo asingeweza kuomba hivyo. Daudi alifahamu kwamba cha muhimu katikati ya mazingira yale magumu kilikuwa ni kugundua mapenzi ya Mungu na kumruhusu Roho Mtakatifu amwongoze aende mbele kwenye tambalale. Unifundishe kuyatenda mapenzi yako, kwa maana ndiwe Mungu wangu, Roho yako mwema aniongoze kwenye nchi sawa. Na hili ndilo neno la Mungu, safi na lenye afya kwa ajili yako leo.