Kichwa cha neno la leo, hekima ya kale namba moja. Hivi umewahi kuchukua kitabu cha zamani na kukisoma, alafu ukaona kama kimepitwa na wakati, mtazamo ile ya namna ulimwengu ulivyokuwa zamani, haina uhusiano na sisi wa leo? Haujambo, mimi ni Benidamet, na ninakukaribisha kwenye kipindi hiki cha neno safi na lenye afya. Mara kwa mara mtu fulani ataposti tangazo la zamani kwenye mtandao wake wa kijamii, kutoka kwenye gazeti la zamani, kwa mfano Nafasi ya wanawake zamani kwenye miaka 1950, nafasi na yao ilikuwa, ilikuwa ni nyumbani, ilikuwa ni kufagia, kufanya usafi na kupika chakula. Pia Biblia inaonyesha nafasi ya kila jinsia na mtazamo wa watu katika karne hii ya 21. Kwa hiyo, kuanzia leo na kuendelea, tutachunguza kitu kinachoitwa hekima ya awali kuhusu nafasi ya wanaume na wanawake katika ulimwengu wa leo, nikianzia na mistari ifuatayo kwenye ile Tito sura ya pili aya ya kwanza na ya pili inasema hivi: lakini wewe nena mambo ya pasayo mafundisho yenye uzima, na ya kwamba wazee wawe wenye kiasi, wastahivu, wenye busara, wazima katika imani na katika upendo na katika saburi. Kama Biblia isingelenga maisha ya kila siku basi isingetufaa. Anachokisema Paulo hapa akimwambia mwanafunzi wake Timotheo ni kwamba lazima awafundishe watu wote kuishi kulingana na neno la Mungu. Anaanza na watu muhimu ambao ni wanaume wazee. Kwa nini? Kwa sababu nafasi yao ni kuwa vielelezo. Wanapaswa kuwa mifano mizuri ya kufuatwa. Ninyi wazee, watu wanawatazama sana. Kwa hiyo sikilizeni ushauri huu wa kale: kila mmoja wenu awe na kiasi, awe mstahivu, mwenye busara, awe mtu mzima katika imani na upendo na saburi. Na hili ndilo neno la Mungu safi na lenye afya kwa ajili yako leo.