Kichwa cha neno la leo, hekima ya kale namba tatu. Sawa, sasa leo tunataka kupambana moja kwa moja na siasa za usahihi wa kisasa, tena tutatumia neno la Mungu lenyewe. Hapo ndipo kuna mvutano mkubwa kati ya mtazamo wa kibiblia na mtazamo wa ulimwengu wa leo usiomcha Mungu. Hujambo, mimi ni Beni Dimet na ninakukaribisha kwenye kipindi hiki cha neno safi na lenye afya. Kwa hiyo, nafasi ya mwanamke katika ulimwengu wa leo ni ipi? Inategemeana na nchi unayoishi. Tamaduni mbalimbali mbali, zina mitazamo tofauti tofauti kuhusu mada hii. Lakini zaidi na zaidi, wanawake wanajaribu kufanya kazi mbili, wanaajiriwa na wanatunza mambo ya nyumbani pia. Jana tulijadili swala la wanawake wazee kuwa kielelezo cha kuigwa kwa ajili ya wanawake vijana katika jamii kuwafundisha yaliyo mema. Lakini sasa tumefikia maneno yasiyoendana na siasa leo, yaani yanaenda kinyume kabisa na mtazamo ule. Tito mbili, tano: nasema hivi, na kuwa wenye kiasi, kuwa safi, kufanya kazi nyumbani mwao, kuwa wema, kuwatii waume zao wenyewe, ili neno la Mungu lisitukanwe. Zamani kwenye karne ya 21 baada ya Kristo, nafasi ya mwanamke ilikuwa ndani ya nyumba kufanya usafi kuzaa watoto na kuwalea. Mazingira yamebadilika sana siku hizi, kwa hiyo tufanyeje sasa, au tuutumiaje mstari huu katika karne hii ya ishirini na moja? Hata kama mazingira yamebadilika sana, wanawake bado wana nafasi kubwa katika maisha ya familia. Mimi kama mume ninapenda kumhudumia mke wangu, na yeye kama mke akiwa mke wangu anapenda kunihudumia pia. Tunatofautiana kila mmoja katika kumhudumia mwenzake, lakini bado tunahudumiana, tunajaliana kama vile ilivyokusudiwa. Kwa hiyo akina mama, muwe na busara, muwe safi, tunzeni vizuri nyumba zenu, muwe wafadhili, mkiwa tayari kuwahudumia waume zenu. Na hili ndilo neno la Mungu safi na lenye afya kwa ajili yako leo.