Kichwa cha neno la leo: hekima ya kale. Kuwa na mke mmoja tu ni mchango mkubwa sana ambao Ukristo uliweza kuziletea jamii zinazoishi leo, kuwawajibisha waume, kuonyesha upendo, kuhudumia wenzao na kujidhibiti, na kuwa na kiasi katika swala la mahusiano na wanawake, kwa kweli kumeleta mafao mengi sana. Haujambo, mimi ni Beni Dimet na ninakukaribisha kwenye kipindi hiki cha neno safi na lenye afya. Ni kweli mambo hayajakamilika bado kuhusu uhusiano kati ya wanaume na wanawake. Katika nchi nyingi wanawake hawalingani na wanaume kwa malipo na kwa njia nyingine nyingi tu. Pia kuna wanaume wengi hawajajifunza kuwa na kiasi, hawajakuwa na hekima ya kuwatendea wanaume kwa upendo na heshima kama vile Mungu alivyokusudia tangu mwanzo. Wiki hii tumepitia mistari inayoeleza namna wazee wanaume na wazee wa kike wanavyopaswa kuwa vielelezo vya kuigwa na kufundisha vijana waume na wanawake namna wanavyopaswa kuishi. Tito mbili mstari wa sita na wa saba inasema hivi: vivyo hivyo na vijana waume waonye, kuwa na kiasi katika mambo yote, ukijionyesha wewe mwenyewe kuwa kielezo cha matendo mema, na katika mafundisho yako ukionyesha usahihi na ustahivu. Upende usipende, kwa kawaida wanaume wana nguvu kuliko wanawake, kitu kilichosababisha wanawake kuishi kwenye mazingira hatarishi na ya ukatili kwenye karne za awali. Hata kama maandiko yaliandikwa miaka elfu mbili iliyopita, kufundisha vijana waume kuwa na hekima bado ni muhimu sana kama ilivyokuwa wakati ule. Ninyi wazee muwe vilelezo vyao, inatakiwa muwafundishe vijana namna wanavyotakiwa kuwatendea wanawake. Laiti sisi wanaume wazee, kwa kutumia mifano yetu mizuri, tungeweza kuwafundisha taratibu, kwa upole na kwa uthabiti, kuwa wenye busara, waaminifu na wastahimilivu, tungebadilisha dunia hii kwa kweli, na hili ndilo neno la Mungu safi na lenye afya kwa ajili yako leo. <muchos>