Kichwa cha neno la leo: hekima ya kale namba tano. Mtazamo wa Kikristo kuhusu nafasi ya wanaume na wanawake unadhihakiwa sana siku hizi, wanaopinga na kuukosoa kwa sababu unaonekana kama hauendani na hali halisi ya karne ya 21. au haujambo, mimi ni Beny Demet na ninakukaribisha kwenye kipindi hiki cha neno safi na lenye afya. Ukweli ni kwamba neno la Mungu linafundisha wazi kuhusu kuheshimiana, kupendana na kunyenyekeana kati ya wanaume na wanawake, likitambua pia utofauti wa msingi kati ya roho ya mume na roho ya mke, hali ambayo hakuna mwanasaikolojia mstahivu angeleta ubishi, lakini bado wengi hawauoni hata kidogo katika hao wanaokosoa. Katika ndoa yangu, kama mume, mimi ni kichwa cha nyumba yetu kama vile Biblia inavyofundisha, lakini pia kama vile Biblia inavyofundisha ninamhudumia mke wangu na mimi ninamnyenyekea. Sina haki ya kumtawala kimabavu hata kidogo. Waefeso sura ya 5 mstari wa 25 inasema hivi: enyi waume, wapendeni wake zenu kama Kristo naye alivyolipenda kanisa akajitoa kwa ajili yake. Nadhani sitakosea endapo nikikukumbusha kwamba Kristo alikufa kwa ajili yetu, na yeye sasa ni kielelezo kwa kila mume katika kila ndoa, ili awe tayari kutoa uhai wake kwa ajili ya mke wake. Kweli hizi zenye nguvu zikiwekwa kwenye utendaji zinaleta matunda ambayo wengine hawawezi kuyapuuza. Tito 28 nasema hivi, na maneno yenye uzima yasiyoweza kuhukumiwa makosa ili yule mwenye kupinga atahayarike kwa kuwa hana neno baya la kunena juu yetu. Angalia kuhusu swala hili la mahusiano ya waume na wake, hekima ya dunia hii kwa sehemu kubwa imetupa yote pale tulipojaribu kuboresha. Akina baba na akina mama, kuhusu mahusiano yenu, shikilia sana neno la Mungu wa ulimwengu. Wanaweza kukukosoa, lakini hawataweza kuwa na ya kunena juu yenu wakati utakapoona matunda mema yatokanayo mahusiano mlio nayo na hili ndilo neno la Mungu safi na lenye afya kwa ajili yako leo.