Kichwa cha neno la leo, hekima ya kale namba sita. Kuna wakati maisha yetu yanakuwa kwenye mazingira magumu, mambo yanakuwa hayako vizuri. Halafu wakati mambo yanapokuwa kinyume, yeye Mungu anakusudia tuishi katika ushindi wala tusishindwe. Hujambo, mimi ni Beni Demet na ninakukaribisha kwenye kipindi hiki cha neno safi na lenye afya. Ushindi katika mazingira magumu, inawezekana kweli? kwa sababu tunapokabiliana na matatizo, maana ya lile neno ushindi ni kwamba tunapaswa tushinde na mazingira yale yaondoke. Lakini mara nyingi tunapokuwa jangwani, badala ya Mungu kutuondoa, yeye huwa anapenda kutuonyesha njia ya kupitia kutoka kwenye majaribu, kwa sababu anataka kutufundisha namna mtu anavyoweza kuishi bila ya ushindi katikati ya matatizo. Hapo ndipo tabia njema ya mtu huwa inatengenezwa huwa inatengenezwa. Hayo ndiyo yaliyokuwa mazingira ya watumwa zamani kwenye karne ya kwanza baada ya Kristo, wakati maandiko haya yanaandikwa ya, kwenye ile Tito sura ya pili mstari wa tisa na wa kumi anasema hivi: watumwa na wawatii bwana zao wakiwapendeza katika mambo yote, wasiwe wenye kujibu, wasiwe waibaji, bali wauonyeshe uaminifu mwema wote, ili wayapambe mafundisho ya mwokozi wetu Mungu katika mambo yote. Mahali pale kulikuwa na namna ya kutenda mema ilikuwa watumwa kuonyesha kupitia huduma na kwa kujitoa na kunyenyekea na kuwa waaminifu, kwamba ni watu wa kuaminiwa. Ilikuwa na maana ya kuangaza nuru ya Kristo ndani ya maisha ya watumwa wenzao na hata kwa bwana zao. Ilikuwa ni maana ya kuonyesha kwamba Mungu ni mwema. Ushindi wa namna hiyo ndio ushindi unaotakiwa uonekane pale jangwani tulipo, wewe na mimi. Na hili ndilo neno la Mungu, safi na lenye afya kwa ajili yako leo.