Kichwa cha neno la leo usiwe kama chakula kilichochacha. Kila uhusiano tulionao maishani mwetu unaweza kufika mahala pa kupoa. Pale palipokuwa na mahusiano mazima yenye hisia kali, mahusiano yaliyokuwa na faida, ikiwa ya mwenzi au rafiki au hata na Mungu, kuna siku yanakuwa hayana umuhimu tena kama yalivyokuwa. Au jambo mimi ni Beni Dimet na ninakukaribisha kwenye kipindi hiki cha neno safi na lenye afya. Najiuliza kama unaweza kufikiri juu ya mahusiano maishani mwako ambayo kwa sasa yameshapoa sana, halafu unakaa pale ukijiuliza, je, imekuwaje? Na ukweli ni kwamba kwa watu wengi waliofanya maamuzi moyoni kwamba wataishi kwa ajili ya Yesu, nao mahusiano yao na yeye yamepungua hadi kupoa, kama chakula kilichochacha. Ni vipi yaliweza kufika hapo? Kwanza tujue kwamba shughuli za kila siku na hali ya kupambana na changamoto za maisha vinaweza kusababisha mtu aelekee huko. Yamkini unajikuta leo jangwani huku ukijiuliza utatokaje hapo. Mfalme Daudi alikuwa anapitia sehemu kama hiyo, na kweli alikuwa anajificha nyikani. Kwa hiyo aliomba dua hii kwa Mungu, Zaburi ya 63, aya ya kwanza na ya tatu: E Mungu wangu, nitakutafuta mapema, nafsi yangu inakuonea kiu, mwili wangu wa kuonea shauku katika nchi kame na uchovu, isiyo na maji, maana fadhili zako ni njema kuliko uhai, midomo yangu itakusifu. Mimi ninaona kuna sababu moja kubwa isababishayo mahusiano yetu na Mungu kupoa: ni kwa sababu hatuna tena shauku mwoni ya kumtafuta. Macho yetu yanalenga mazingira ya kukatisha tamaa yanayotuzunguka jangwani pale tulipo, halafu tunasahau kwamba pale pale fadhili za Mungu ni njema kuliko uhai. Usipoe, mwonee kiwi Yesu. Na hili ndilo neno la Mungu safi