Kichwa cha neno la leo: fadhili za Mungu na rehema zake. Maisha huwa na tabia ya kugeuka ghafla kutoka kwenye vipindi vizuri na kwenda kwenye vipindi vibaya, kutoka kuwa na chakula kwenda kwenye kipindi cha njaa, kutoka kwenye furaha kwenda kwenye huzuni. Halafu kadri mtu anavyozidi kwenda mbali na Mungu ndivyo matatizo yanavyoongezeka. Haujambo, mimi ni beli dimet, na ninakukaribisha kwenye kipindi hiki cha neno safi na lenye afya. Nabii wa Agano la Kale aitwa Yoeli alitabiri muda kama huo, wakati nzige wanavamia nchi na kukawa na ukame, hali ikawa ngumu mno kwa wateuli wa Mungu. Kwa nini hayo yaliwapata? yalitokana na nini? Mungu mwenyewe anajibu maswali hayo moja kwa moja kupitia nabii wake Yoeli sura ya pili mstari wa 12 na 13, nasema hivi: lakini hata sasa, asema Bwana, nirudieni mimi kwa mioyo yenu yote, na kwa kufunga na kwa kulia na kwa kuomboleza. Rarueni mioyo yenu wala si mavazi yenu, Mkamrudie Bwana Mungu wenu, kwa maana yeye ndiye mwenye neema, amejaa huruma, si mwepesi wa hasira, ni mwingi wa rehema, naye hugaili mabaya. Taifa teule la Mungu walikuwa wameenda mbali na Mungu kwa sababu ya dhambi zao. Si imekutokea hata wewe? Ninakuelewa. Halafu badala ya kuadhibu zaidi, badala ya kuendelea kuwa mkali na kuwakaribia zaidi, anawaita wamrudie kwa moyo wao wote. Mkamrudie Bwana Mungu wenu, kwa maana yeye ndiye mwenye neema, amejaa huruma, si mwepesi wa hasira, ni mwingi wa rehema. Tena ni mara nyingi tu tukipita ile kona ya njia ya maisha na kwenda mbali na Mungu, tunapata matokeo ya moja kwa moja ya dhambi yetu, lakini hata kama Mungu anaruhusu matokeo ya dhambi zilizozifanya kutupata ili tuweze kujirudi, moyo wake unataka tumrudie, tuwe karibu naye tena. Mkamrudie Bwana Mungu wenu, kwa maana yeye ndiye mwenye neema, amejaa huruma. Na hili ndilo neno la Mungu safi na lenye afya kwa ajili yako leo.