Kichwa cha neno la leo, mafuta ya roho. Sijui kama umewahi kuchomwa na jua. Nakumbuka nilipokuwa mtoto, ngozi yangu ya kizungu ilichomwa vibaya sana. Halafu mama alimimina mafuta ya mizeituni juu ya ngozi yangu kupoza maumivu. Kusema ukweli, mafuta yale yalikuwa tiba nzuri. au jambo, mimi ni Beni Dimet na ninaokaribisha kwenye kipindi hiki cha neno safi na lenye afya. Hivi karibuni tumefuatana na Israeli kipindi walipoadhibiwa kwa sababu ya dhambi zao. Mungu alituma nzige na njaa kali juu ya nchi yao. Yani, ilikuwa hatari kabisa, lakini makusudi ya Mungu kwenye mateso yetu daima kuleta ukombozi. Kupitia nabii Yoel alitabiri majira yenye baraka yatakayokuja kama watu wake wangemrudia. Kwenye Yoeli sura ya pili aya ya 26 hadi 27, inasema hivi: nanyi mtakula chakula tele na kushiba na kulihimidi jina la Bwana Mungu wenu aliyewatendea mambo ya ajabu, na watu wangu hawawatatahayari kamwe. Nanyi mtajua ya kuwa mimi ni katikati ya Israeli, na ya kuwa mimi ndimi Bwana Mungu wenu, wala hakuna mwingine, na watu wangu hawawatatahayari kamwe. Lakini si hivyo tu, kuna mengine mengi, kwa sababu kulikuwa na baraka izidio Mungu aliyoiandaa kwa ajili ya watu wake, baraka ambayo bado ameiandaa kwa ajili ya watu wake hadi leo. Yoeli sura ya pili, msara wa ishirini na nane na ishirini na tisa inasema hivi: hata ikiwa baada ya hayo ya kwamba nitamimina roho yangu juu ya wote wenye mwili, na wana wenu waume kwa wake watatabiri, wazee wenu wataota ndoto, na vijana wenu wataona maono. Tena juu ya watumishi wenu wanaume kwa wanawake, katika siku zile nitamimina roho yangu. Rafiki yangu nisikilize, tunapokata shauri na kutubu dhambi zetu, tunamrudia Mungu kutoka moyoni, yeye atamimina roho yake juu yetu, kama vile mafuta ya kupoza, hata juu ya walio wadogo kuliko wote. Hili ndilo neno la Mungu, safi na lenye afya kwa ajili yako leo.