Kichwa cha neno la leo kuhurumiana. Sijui kama umewahi kula kipande kigumu cha nyama. Wanasema kwamba kinasaidia kiafya, na kuna watu wengine wanaweza kulipa fedha nyingi ili wakinunue, lakini kama ni ngumu sana baada ya kupikwa, ni bora ukiache tu au. <laughs> Jambo, mimi ni Beni Dimet na ninakukaribisha kwenye kipindi hiki cha neno safi na lenye afya. Kuna vitu vingine ni vizuri vikiwa vigumu, mfano nyayo za viatu vyako au miguu yako lazima ziwe ngumu, lakini kuna vitu vingine maishani ambavyo tunapendelea visiwe vigumu, viwe laini. Tuchukue mfano mwingine wa moyo wa mtu. Tunapenda mtazamo wa mtu mwingine, pamoja na kuwa mtu imara, awe mpole, mwenye huruma, mtu anayejali watu wengine. Mtume Petro alikuwa anawaandikia watu waliokuwa wanateswa vibaya kwa sababu ya imani yao ndani ya Kristo. Katika mazingira kama hayo, wakati mtu amebanwa vibaya, ni rahisi awe na moyo mgumu ili apambane na dhiki, lakini hatari ni kwamba anaweza kuanza kuwa na moyo mgumu dhidi ya watu wote wanaomzunguka. Ukisoma Petro wa Kwanza sura ya tatu aya ya nane na tisa inasema hivi: neno la mwisho ni hili, muwe na nia mmoja, wenye kuhurumiana, wenye kupendana kama ndugu, wasikitivu, wanyenyekevu, watu wasiolipa baya kwa baya, au laumu kwa laumu, bali wenye kubariki, kwa sababu hayo ndiyo mlioitiwa ili mrithi baraka. Je, unaposongwa na matatizo mwitikio wako ni upi? Ni swali ambalo yatupasa kujiuliza sisi sote, kwa sababu Mungu kamwe hataki moyo wako ufanywe mgumu, bali anataka uwe na moyo mororo, uwe msikivu, uwapende watu wanaokuzunguka, uwe mnyenyekevu, usirudishe ubaya kwa ubaya, wala laumu kwa laumu, bali uwe mwenye kubariki. Na hili ndilo neno la Mungu safi na lenye afya kwa ajili yako leo.