Kichwa cha neno la leo: kumtumainia Bwana. Sio rahisi kutenganisha kati ya kumtumainia mtu kikawaida na kumtegemea kupita kiasi, lakini hata nikuuliza swali: je, mtu anaweza kumtumainia Mungu au kumtegemea kupita kiasi? Haujambo, mimi ni Bedimet na ninaokaribisha kwenye kipindi hiki cha neno safi na lenye afya. Mimi nahisi kwamba mara nyingi tunaelekea kukosa kumtumaini Mungu pale tunapokumbana na changamoto na changamoto za mazingira magumu. Matumaini yetu huwa yanayumba pale tunapokabiliana na adui. Hebu jaribu kufikiria ilivyokuwa pale ulipokuwa kwenye kipindi kigumu. Kwa kutumia kipimo cha sifuri hadi kumi, je, matumaini yako ndani ya Mungu yalifikia kiwango gani? Kinachoweza kutusaidia kuzidi kumtumainia Mungu ni kile kipindi tunapopitia mazingira yenye changamoto tena na tena, kwa sababu kila wakati tunapopitia mazingira hayo tunaweza kuangalia nyuma na kuona namna Mungu anavyotuokoa. Labda ndiyo maana mfalme Daudi alikuwa na moyo mkuu kwa kumtegemea Mungu kabisa. Alikuwa ameshashuhudia namna Mungu anavyomwokoa na hatari ya kifo. Kusoma Zaburi ya 27 aya ya 13, 13 na 14 nasema hivi, naamini ya kuwa nitauona wema wa Bwana katika nchi ya walio hai. Umngoje Bwana uwe hodari, upige moyo konde, naam umngoje Bwana. Je, Unafikiri Daudi kipimo chake cha kumtegemea Mungu kilikuwa kikubwa zaidi? Wala ni kwa kuwa alishazoea kupitia uchungu wa vipindi vigumu, kwamba Mungu ni mwaminifu, kwamba Mungu ni wa kutegemea. Halafu ushauri wake kwetu, wewe na mimi, ni kwamba wakati wa shida alijifunza kumngojea Bwana. Umgoje Bwana, uwe hodari, upige moyo konde, nam umgoje Bwana. Umgoje ukitumaini, mkitazamia kwamba Mungu atakuonekania na kukushindia adui wanapokushambulia. Umgoje Bwana. Hili ndilo neno la Mungu safi na lenye afya kwa ajili yako leo.