Kichwa cha neno la leo: cheche ndogo katika viungo vya mwili. Ulimi ni mdogo, haulingani na mkono au mguu, si ndio? Lakini hata kama ni kadogo unaweza kusababisha baraka tele au maumivu mengi au jambo mimi ni beni daimet na ninakukaribisha kwenye kipindi hiki cha neno safi na lenye afya juzi tulichunguza kwa pamoja andiko hili kwenye luka 6:45 mtu mwema katika hazina njema ya moyo wake hutoa yaliyo mema na mtu mwovu katika hazina mbovu ya moyo wake hutoa yaliyo maovu kwa kuwa mtu kinywa chake hunena yale ya ujazawe moyo wake ina maana kama vile yesu ananukuliwa mara nyingi ulimi huwa unanena ya ujazayo moyo wa mtu. Bila kuwa na moyo safi, bila kuwa na moyo ambao umeamua kumkaribia Yesu, kumwonea shauku na kutaka kumfuata, kumwabudu, kumtii, bila moyo wa namna hiyo, hakuna mema yanayoweza kumtoka. Yakobo tatu, tatu hadi tano, nasema hivi: angalieni, twatia lijamu katika vinywa vya farasi ili wamtii hivi twageuza mwili wao wote. Tena angalieni merikebu, ingawa kubwa kama nini na kuchukuliwa na pepo kali, zageuzwa na usukani mdogo sana kokote anakuwazimia kwenda nahodha. Vivyo hivyo ulimi nao ni kiungo kidogo, nao hujivuna majivuno makuu. Angalieni jinsi moto mdogo washavyo msitu mkubwa sana. Udhibiti ulimi wako, na hili ndilo neno la Mungu safi na lenye afya kwa ajili yako leo.